Waters of Life

Biblical Studies in Multiple Languages

Search in "Hausa":
Home -- Hausa -- Acts - 121 (The shipwreck on Malta)
This page in: -- Albanian? -- Arabic -- Armenian -- Azeri -- Bulgarian -- Cebuano -- Chinese -- English -- French -- Georgian -- Greek -- HAUSA -- Igbo -- Indonesian -- Portuguese -- Russian -- Serbian -- Somali -- Spanish -- Tamil -- Telugu -- Turkish -- Urdu? -- Uzbek -- Yiddish -- Yoruba

Previous Lesson -- Next Lesson

AYYUKAN - A cikin Nasara Tsarin aiki ALMASIHU
Nazarin a cikin Ayyukan Manzannin
SASHE 2 - Santawa Game Da Wa'azi Tsakanin Da Al'ummai Da Tushe Ikklisiya Daga Antakiya Zuwa Roma Ta Hanyar Ma'aikatar Kula Da Bulus Manzo, Ruhu Mai Tsarki Ya Umarta (Ayyukan 13 - 28)
F - Da Tafiyarta Daga Kaisariya Zuwa Roma (Ayyukan 27:1 - 28:31)

2. Ruwan sama a teku, Hadarin jirgin ruwa ya hau Maltar (Ayyukan 27:14-44)


AYYUKAN 27:27-37
27 Amma da dare na goma sha huɗu ya iso, kamar yadda muka motsa sama da ƙasa a cikin Hadriatic Tekun, a tsakiyar dare sai matuƙan jirgin suka fahimci cewa suna kusa da wani ƙasa.28 Sai suka ɗauki tsawa suka ga ya kai kamu ashirin. Bayan sun ɗanyi nisa, sai suka sake ɗaukar ƙahon kuma suka ga kwatancin kamu goma sha biyar ne. 29 Don haka, don gudun kada a fyaɗa mu a kan duwatsu, sai suka saki ankayoyi huɗu na bayan jirgin, suka yi addu'a a ranar da za ta zo. 30 Yayin da matuƙan jirgin suke neman tserewa daga jirgi, sa’ad da suka sauke jirgin a cikin teku, da alama suna kafa angare daga jirgin, 31 Bulus ya ce wa jarumin da sojojin, “In ba waɗannan mutane ba su tsaya a ciki jirgin, ba za ku sami ceto ba. " 32 Sai sojojin suka yanke igiyoyin jirgin daga baya suka faɗi. 33 Da gari ya waye, Bulus ya roƙe su duka su ci abinci, ya ce, “Yau kwana goma sha huɗu ke nan da kuka jira kuka ci ba ci, ba ku ci kome ba. 34 Saboda haka ina yi muku wasiyya da cewa ku ci abinci, domin wannan domin ku tsira ne, tun da yake ba wani gashin da zai faɗi daga kan kowane ɗayanku. ” 35 Da ya faɗi haka, ya ɗauki gurasa, ya yi wa Allah godiya. gaban dukkan su; Da ya gutsura, sai ya fara ci. 36 Sa'an nan kuma aka duk ƙarfafa, kuma sun ci abinci da kansu. 37 Dukkanmu mutane ɗari biyu da saba'in da shida ne a jirgin.

Kwana sha huɗu cikin haɗarin raƙuman ruwa lokaci ne. Rabin wata a kan jirgin ruwa mai mirgine kamar abada. Duk wanda ya rasa alkiblarsa kuma ya dube duhun mutuwa yakan mutu da yawa. Duk da haka Bulus yayi addu'a, ya ba da gaskiya, ya kuma sami nutsuwa, domin bai ɓata hanyarsa gaba ba. Maƙancin sa ya nuna koyaushe ga Allah, kuma ya tsarkaka da tsarkakakku ta jini da adalcin Almasihu.

Kwatsam, da tsakar dare, matuƙan jirgin suka yi tsammani sun kusan isa ƙasa. Da sauri suna auna zurfin kuma suka gano cewa ruwan ya zama mara zurfi yayin da suke matsowa kusa da gaci. Suna tsoron kar jirgin zai farfashe kan dutsen. Don haka suka saukar da karusa daga bayan jirgin don rage ci gaba, kuma suka saukar da karamin jirgin ruwan a ruwa don su iya tserewa. Wane irin mayaudara ne! Bulus mai goguwa ya fahimci dabarar matuƙin jirgin ruwan kuma nan da nan ya ce wa hafsan, wanda ya ba da umarnin a yanke igiya da ke riƙe da jirgin, ya bar shi ya fada cikin ruwa. Mala'ikan ya fada masa cewa “duka”, kuma ba wasu bane, zasu sami ceto. Ta hanyar yaudarar jirgin ruwan shaidan ya yi ƙoƙarin ya ɓata shirin Allah. An rusa wannan ruɗar da sauri saboda faɗakarwar manzo.

Daga nan sai Bulus ya fahimci cewa suna matukar bukatar karfin jiki don abin da zai iya zuwa. Dole ne su ci, tunda cetonsu ya kusa. Basu bukatar cigaba da azumi. Bulus ya arfafa su duka su ci da kyau a wannan daren daren, a cikin wannan iska mai ban tsoro. Wannan ya kara da cewa Bulus ya kasance mai sarkakiya a kan jirgin. Ikonsa, isar sa, bangaskiyar sa, da ƙarfin sa sun burge su duka. Sun dube shi da kyau yayin da yake bayyana ƙarshen azuminsu, ya karya gurasa ya yi addu'a a gaban kowa, yana gode wa Allah saboda alherinsa a tsakiyar hadari. Sun taru wuri ɗaya, tare da babban ci gaba bayan yunwar fari, suka fara ci, suna gaskata cewa Allah zai cece su. Bulus ya tabbatar masu, da sunan Ubangijinsa, da cewa ba wani gashinsu da zai aske, ko da shike jirgin ruwa ya rugurguje jirgin. Bangaskiyar manzo yana girma da ƙarfi, duk da wahalolin da ke faruwa. Alkawarin Almasihu a gare shi ya wuce duk manyan matsaloli da zai fuskanta.

AYYUKAN 27:38-44
38 Da suka ci suka ƙoshi, sai suka riƙa rage jirgin sai suka jefa alkama a cikin teku. 39 Da gari ya waye ba su gane ƙasar ba. amma sun lura da wani tekun da ke bakin rairayin bakin teku, wanda suke shirin tafiyar da jirgin idan ya yiwu. 40 Kuma suka bar barayi suka bar su a cikin teku, yayin da suke kwance igiyoyin. Suka ta da iska a kan iska, suka yi ta kai gaci. 41 Amma da suka buge wani wuri inda tekuna biyu suka gamu, sai suka ruga a jirgin. amma raunin ya ci gaba da zama ba shi da rai, amma ƙarshen tashin hankalin sai raƙuman ruwa suka lalace. 42 Kuma sojan suka yi niyya su kashe fursunonin, don kada wani daga cikinsu ya yi iyo ya tsere, ya tsere. 43 Amma jarumin, yana so ya ceci Bulus, ya hana su daga niyyarsu, sai ya ba da umarni cewa waɗanda ke iya iyo ruwa ya fara sauka, 44 Don haka dukansu suka tsere zuwa lafiya.

Lokacin da gari ya waye, cikin farin ciki suka fahimci cewa Allah bai basu jagora zuwa wani wuri mai kan dutse ba tare da ragargajewa, guguwa mai karfin gaske, amma zuwa wani karamin gaci mai santsi da yashi mai laushi. Sun sami ƙarfin hali daga wurin Maɗaukaki, wanda ya kawo jirgin ruwansu da ke bushewa ta tsakiyar bala'in halitta zuwa tsibirin Malta, ba tare da ya bar su jirgin ruwan yayin da suke teku ba. A ƙarshe iska ta fara jifanta da su zuwa gaɓar tekun. Nan da nan aka sami babban karo. Jirgin ruwan ya bugi wata sandar yashi a ciki; Sakamakon jirgin ya zama mummunan rauni a cikin yashi, yayin da tashin hankali ya fashe da raƙuman ruwa da ke farfashewa bayan jirgin. Ruwa ya shiga cikin jirgin kamar kogi, kuma nan da nan sojoji suka zare takubansu don kashe fursunonin. Da a bar su su hau kan ruwa su tsere, za a jefa su da zakuna a maimakon haka. Kamar wannan, shaidan ya so, har ma da na ƙarshe lokacin, don ɓata wa Bulus rai game da ceto, ya hana Bishara isa Roma.

Amma almasihu yayi amfani da Julius, jarumin mutumtaka, wanda ya kalli Bulus a duk wahalar da ya sha da kuma matsalolinsa na baya. Ya amince da annabcin manzon, cewa ƙasar da ke gabansu tsibiri ce, kuma, don haka, babu ɗayan fursunonin da zai iya tserewa daga gare ta. Don haka ya hana sojoji kashe fursunonin, kuma ya ba wa dukkan fasinjoji umarnin da su bar jirgin. Wasu sun yi iyo zuwa tsibiri, sauran kuma sun isa gareshi rike da katakai da sauran sassan jirgin. Ba wanda ya nutsar. Yawansu ya kai mutum 276 cikin duka waɗanda suka isa gaci lafiya. Sun tsaya cik a kan duwatsu, suna rawar jiki da sanyi, suna ɗaukaka Allah domin cetonsu.

Almasihu ya cika alkawarinsa ga bulus, kuma ya ba da, saboda shi, rai ga jami'in, shugaban, maigidan, da duk fasinjoji da fursunoni. Tare da cetowar bulus da abokan tafiyarsa, Luka da Aristarkus, matani da rubucen Bisharar Luka da Ayyukan, waɗanda aka zana a cikin babban jakar fata ba mai hana ruwa ba, suma sun sami ceto. Almasihu ya so, kuma ya aikata nufinsa - cewa manzo da bishara ya isa Roma. Babu wanda zai iya hana shi aiwatar da fansar sa.

ADDU'A: Ya maigirma Ubangiji, muna gode maka, saboda ka ceci bulus da duk jirgin ruwan daga rashi a cikin teku. Mun yi imanin cewa Ka hana mu nutsuwa a cikin hukuncin ƙarshe, da kuma cuta ta yanzu. Taimaka mana mu ɗauka Bishararka a cikin zukatanmu da harsunansu a tsakiyar ruwan teku na al'ummai, don mutane da yawa su sami ceto.

TAMBAYA:

  1. Waɗanne abubuwa uku ne Almasihu ya ceci manzo da ƙungiyarsa?

www.Waters-of-Life.net

Page last modified on March 06, 2021, at 03:04 PM | powered by PmWiki (pmwiki-2.3.3)