Waters of Life

Biblical Studies in Multiple Languages

Search in "Hausa":
Home -- Hausa -- Matthew - 043 (The Beatitudes)
This page in: -- Arabic -- Armenian -- Azeri -- Bulgarian -- Chinese -- English -- French -- Georgian -- HAUSA -- Hebrew -- Hungarian? -- Igbo -- Indonesian -- Javanese -- Latin? -- Peul -- Polish -- Russian -- Somali -- Spanish? -- Telugu -- Uzbek -- Yiddish -- Yoruba

Previous Lesson -- Next Lesson

MATIYU - KU TUBA, DOMIN MULKIN ALLAH YA KUSANTO!
Nazarin cikin Bisharar Almasihu bisa ga Matiyu
KASHI NA 2 - KRISTI YANA KOYARWA DA HIDIMA A GALILI (MATIYU 5:1 - 18:35)
A - HUDUBA AKAN DUKA: GAME DA TSARIN MULKIN MULKIN NA SAMA (Matiyu 5:1 - 7:27) -- NA FARKO TARIN KALMOMIM YESU

a) Farin ciki (Matthew 5:1-12)


MATIYU 5:4
4 Masu albarka ne waɗanda suka yi makoki, gama za a ta'azantar da su.
(Zabura 126: 5; Wahayin Yahaya 7:17)

Zobe na biyu na kararrawa na kaunar Allah ya shafi wadanda suke makoki. Kristi ya ce cike da tausayinsu, “Kada ku yi kuka, domin sabon zamani ya fara. Na shawo kan mutuwa ta sadaukarwa duk dalilan wahala da baƙin ciki. Ruhun Allah zai sauko muku kuma ya ta'azantar da ku. Wannan Ruhu Mai Tsarki shine salamarku da begen ku ”(Afisawa 1:14). Bakincikin zuciyarka, komai girmansa, farin ciki da kwanciyar hankali sun mamaye ka. Kristi ya bada tabbaci ga duniyarmu mai baƙin ciki; don haka kuyi murna, ku gode kuma kuyi farin ciki da babban ceton sa. Waƙoƙinmu da waƙoƙin godiya da yabo za su shawo kan baƙin ciki mafi girma. Jira dawowar Ubangiji ta kusa, sa'annan zai cika mana begenmu na ɗaukaka. Allah zai share mana dukkan hawaye daga idanunmu (Wahayin Yahaya 7:17; 21: 4; Ishaya 25: 8).

Farin cikin sama ya kunshi zama cikakke kuma mai dawwama har abada. Farin cikin Ubangijinmu shine "cikar farin ciki da annashuwa har abada abadin" (Zabura 16:11). Zai zama mai daɗi sau biyu ga waɗanda aka shirya saboda shi ta “baƙin cikin ibada”. Sama zata kasance sama ce hakika ga waɗanda ke shan wahala a duniya. Zai zama girbi na farin ciki, dawowar “lokacin zuriya” (Zabura 126: 5-6); tudun farin ciki, wanda hanyarmu ta ta'allaka ne da tarin hawaye (Zabura 30: 5).

MATIYU 5:5
5 Masu albarka ne masu tawali'u, gama za su gāji duniya.
(Matiyu 11:29; Zabura 37:29)

Masu tawali'u sun huta lafiya. Sun miƙa wuya kuma sun miƙa kansu ga Allah, ga kalmarsa da sandarsa; suna bin umarnin sa kuma suna bin tsarinsa. Suna da ladabi ga maza kuma suna ɗaukar tsokana ba tare da sun bankaɗasu ba. Sun yi shiru, ko kuma sun dawo da amsa mai taushi; kuma wa zai iya nuna bacin ransa a lokacin da wani yanayi ya same shi, ba tare da amfani da wasu halaye marasa kyau ba. Za su iya zama masu sanyi lokacin da wasu suke da zafi kuma a cikin haƙurinsu suna riƙe da rayukansu, lokacin da ƙyar za su iya mallakar wani abu. Su masu tawali'u ne, waɗanda ba kasafai ake samun su ba kuma da wahalar tsokanar su, amma cikin hanzari da saukin kai. Sun fi son gafarta rauni ashirin maimakon ɗaukar fansa ɗaya, suna da mulkin ruhinsu.

Waɗannan masu tawali'u hakika suna da albarka, har ma a wannan duniyar. Suna farin ciki, domin suna bin Yesu wanda ya ce, “Ku koya daga wurina, domin ni mai tawali’u ne, mai ƙasƙantar da zuciya” (Matiyu 11:29). Suna kwaikwayon Kristi wanda shine Ubangijin fushinsa, kuma wanda fushinsa baya ciki. Suna da albarka da farin ciki, saboda suna da annashuwa mafi kyau, babu damuwa cikin jin daɗin Ubangijinsu. Sun dace da kowane dangantaka, kowane yanayi da kowane kamfani -- sun dace da rayuwa kuma sun cancanci mutuwa.

Amma masu iko, shugabanni, attajirai da masu alfahari za su yi makoki lokacin da Kristi ya sake dawowa. Zasu kasance da matsananciyar yunwa don basu fahimci ƙa'idodin dokar Allah ba kuma sun karya ta. Waɗancan ne azaba mai raɗaɗi da rashi. Kristi mai tawali'u zai gaji duniya tare da duk waɗanda suka karɓe shi kuma suka canja halayensu daga tashin hankali zuwa tawali'u.

TAMBAYA:

  1. Me ya sa masu tawali'u da ba masu ƙarfi ba za su gaji duniya?

www.Waters-of-Life.net

Page last modified on December 04, 2021, at 11:22 AM | powered by PmWiki (pmwiki-2.3.3)