Waters of Life

Biblical Studies in Multiple Languages

Search in "Hausa":
Home -- Hausa -- John - 088 (The Holy Trinity descends on believers)
This page in: -- Albanian -- Arabic -- Armenian -- Bengali -- Burmese -- Cebuano -- Chinese -- Dioula? -- English -- Farsi? -- French -- Georgian -- Greek -- HAUSA -- Hindi -- Igbo -- Indonesian -- Javanese -- Kiswahili -- Kyrgyz -- Malayalam -- Peul -- Portuguese -- Russian -- Serbian -- Somali -- Spanish -- Tamil -- Telugu -- Thai -- Turkish -- Twi -- Urdu -- Uyghur? -- Uzbek -- Vietnamese -- Yiddish -- Yoruba

Previous Lesson -- Next Lesson

YAHAYA - RUHAN SANTA A DUHU
Nazarin cikin Bisharar Almasihu bisa ga Yahaya
Sashe Na III Haske Na Haskakawa Cikin Da'irar Na Manzanni (Yahaya 11:55 - 17:26)
C - Karshe Adireshin A Cikin Ɗaki Na Sama (John 14:1-31)

2. Triniti Mai Tsarki yakan sauka a kan muminai ta wurin Mai Taimako (Yahaya 14:12–25)


YAHAYA 14:21
21 Duk wanda yake da umarnaina, ya kuma kiyaye su, wannan shi ne wanda yake ƙaunata. Duk wanda yake ƙaunata, Ubana zai ƙaunace shi, zan kuma ƙaunace shi, zan bayyana kaina gare shi."

Ruwa na albarka da alheri sun zubo daga Yesu Almasihu cikin Ikilisiyarsa a kowane lokaci. Ko da duk masu bi sun cika da ambaliya, ruwan teku zai kasance. Kafin magabtansa Yesu ya tsaya ga matsayinsa na Almasihu da Ɗan Allah. Tare da almajiran, duk da haka, ya bayyana dukiyarsa da Uba a waɗannan kwanakin karshe. Bari zukatanmu su buɗe gaba ɗaya don cikar allahntakar Almasihu zai cika mu.

Yesu ya gaya mana cewa ƙaunar almajiransa gareshi ba kawai motsin rai ba ne kawai yake fitowa ba, amma an ƙaunar wannan a kan biyayya ga umarninsa da aikinsa. Mutum na mutum bai yarda da shawara ba a cikin ƙaunar almasihu.Ya buɗe taskokin sama a gare mu kuma ya aike mu don bauta wa batattu da kuma inganta 'yan'uwanmu; ya ba mu damar iya fahimtar shirinsa don mu. Umurninsa ba su da wuyarwa ko rashin yiwuwa tun lokacin farin ciki na Ruhu yana motsa mu, Ruhun gaskiya kuma yana motsa mu mu furta dukan mummunan aiki ko abin da muka aikata. Wannan Ruhu ya ƙarfafa mu mu kiyaye umarnansa domin ya ƙaunace mu kuma ya cece mu har ƙarshe, sabili da haka muna ƙaunarsa kuma muna tafiya cikin ruhunsa.

Shin kana son Yesu? Kada ku amsa nan da nan tare da "I" na farin ciki. Kuma ba amsa da duhu "Babu". Idan har aka sake haifar da ku, Ruhu Mai Tsarki a cikinku zai ce, "I, ina ƙaunarku, ya Ubangiji Yesu, domin girmanku da tawali'u, hadayarku da haquri, kun halicci kaina cikin ikon kuuna." Wannan zance da Ruhu Mai Tsarki a cikin mu ba jimillar banza ba ne ko zato, amma dogara ne akan ƙudurin yin ayyukan ƙauna. Ubangiji ya halicci kauna a cikin ƙaunataccensa kuma ya sa su cikin shi ta wurin alheri.

Allah yana ƙaunar waɗanda suke ƙaunar Yesu. Uba ya ba da iko da jinƙai a cikin Ɗansa don ceton 'yan adam. Wanda ya karbi Yesu, ya karbi Allah, kuma duk wanda ya ki amincewa da Ɗan, ya yi musun Allah. Shin kun san cewa Allah ya kira ku, "ƙaunataccena", domin Ruhun Almasihu ya canza ku kuma ya sanya ku mutum mai auna. Ba ka da kyau a kanka, amma ƙaunar Allah tana sa ka sabon halitta. Almasihu yana aiki a cikin ku yayi roƙo domin ku tare da Uba kuma zai kiyaye ku har abada. Zai bayyana kansa gare ku tare da tabbacin ruhaniya. Duk da haka duk da haka kuka girma cikin sanin Mai Cetonku, wannan ilimin zai zama mai rauni, domin ilimi yana nufin girma cikin biyayya, ƙauna, sadaka da kuma musun kansa.

YAHAYA 14:22-25
22 Yahuza (ba Iskariyoti) ya ce masa, "Ya Ubangiji, me ya sa za ka bayyana kanka gare mu, ba ga duniya ba?" 23 Yesu ya amsa masa ya ce, "In mutum ya ƙaunace ni, zai kiyaye maganata. . Ubana zai ƙaunace shi, zamu zo wurinsa, mu sanya gidan mu tare da shi. 24 Wanda bai ƙaunace ni ba, bai kiyaye maganata ba. Maganar da kuke ji ba tawa ba ce, sai dai Uba wanda ya aiko ni. 25 Na faɗi waɗannan abubuwa a gare ku, sa'ad da nake tare da ku.

Yesu yana da wani almajiri wanda ake kira Yahuza, ba Iskariyoti ba. Ya gane cewa Yesu ya canja batun tun lokacin da mai cin amana ya bar. Ya yi zargin cewa wani abu mai ban mamaki ya faru.

Yesu bai amsa masa ba kai tsaye, amma ya sanar da manufar Ikilisiyar da kuma bukatarsa ya mutu a duniya. Yesu ya nuna musu matakan da zasu jagoranci sanin sanin Allah. Wannan shine gaskiyar cewa sanin Yesu da karbarsa yana ba da haske gareshi da sabon rai tare da ikon Ruhu Mai Tsarki ya kiyaye dokokinsa kuma ya sami ƙaunar Allah. Sa'an nan kuma, Yesu ya yi wata magana mai ma'ana, "Mun zo ga mai bi kuma a nan muke zaune." Ba ya magana a game da Ikilisiyar a nan gaba ba, amma ga masu bi mawaki. Triniti Mai Tsarki ya ziyarci mai bi ya kuma zauna a cikinsa. Wannan kalma tana yin haske a zuciyar mutum kamar yana cikin Ruhu Mai Tsarki, da Ɗa, da Uba. Shigar da ci gaba na ceto, mutum ya gano cewa Allah yana rufe shi gaba ɗaya kuma yana kare kansa. Duk wanda ya dogara ga Almasihu yana da wannan asiri.

ADDU'A: Ya Triniti Mai Tsarki, Uba, Ɗa da Ruhu Mai Tsarki, na yi maka sujada, na gode da kuma ɗaukaka ka. Kun ziyarce ni, kuma kun sanya ni mai zunubi. Ka gafarta zunubaina. Na gode saboda ikon da aka ba ni, da Ruhun ƙauna a zuciyata. Ka riƙe ni cikin sunanka.

TAMBAYA:

  1. Ta yaya ƙaunarmu ga Almasihu girma kuma ta yaya Triniti Mai Tsarki ya sauko a kanmu?

www.Waters-of-Life.net

Page last modified on November 19, 2019, at 03:10 AM | powered by PmWiki (pmwiki-2.3.3)