Waters of Life

Biblical Studies in Multiple Languages

Search in "Hausa":
Home -- Hausa -- Matthew - 177 (Persecuted for Christ’s Sake)
This page in: -- Arabic -- Armenian -- Azeri -- Bulgarian -- Chinese -- English -- French -- Georgian -- HAUSA -- Hebrew -- Hungarian? -- Igbo -- Indonesian -- Javanese -- Latin? -- Peul? -- Polish -- Russian -- Somali -- Spanish? -- Uzbek -- Yiddish -- Yoruba

Previous Lesson -- Next Lesson

MATIYU - KU TUBA, DOMIN MULKIN ALLAH YA KUSANTO!
Nazarin cikin Bisharar Almasihu bisa ga Matiyu
KASHI NA 3 - HIDIMAR YESU A KWARIN JORDAN A LOKACIN TAFIYARSA ZUWA JERUSALEM (MATIYU 19:1 - 20:34)

7. Hakkin Wadanda Ake Tsanantawa domin Almasihu (Matiyu 19:27-30)


MATIYU 19:27-30
27 Sai Bitrus ya amsa ya ce, “Duba, mun bar kome duka mun bi ka. Don haka me za mu samu? ” 28 Sai Yesu ya ce musu, “Lalle hakika, ina gaya muku, a cikin sabuntawa, lokacin da ofan Mutum zai zauna a kan kursiyin ɗaukakarsa, ku da kuka bi ni kuma za ku zauna a kan kursiyi goma sha biyu, kuna hukunta ƙabilu goma sha biyu na Isra’ila. . 29 Kuma duk wanda ya bar gidaje ko 'yan'uwa maza ko mata ko uba ko uwa ko mata ko' ya'ya ko filaye, sabili da sunana, zai sami ninki ɗari, ya kuma gaji rai madawwami. 30 Amma da yawa na farko za su zama na ƙarshe, na ƙarshe kuma za su zama na farko.
(Matiyu 4: 20-22, Markus 10: 28-31, Luka 18: 28-30, 1 Korantiyawa 6: 2, Wahayin Yahaya 3:21)

Mutum yana gajiya da samun albashi. Ba kasafai yake tunanin yi wa wasu hidima da son rai ba. Amma duk da haka waɗanda suka ba da gaskiya ga Kristi ba sa neman ladan farko daga wurin Allah don hidimominsu amma suna bauta masa da godiya da yabo, domin ya ba su ceto na har abada. Allah ya riga ya ba mu kansa kuma ya albarkace mu kafin mu ankara. Dole ne mu bauta masa, mu gode masa, mu ba da kanmu gare shi, muna yabon alherinsa mai girma. Dukanmu muna da baiwa da kuma yalwar arziƙin alherinsa. Ubangiji ya ce wa Abram, “Kada ka ji tsoro, Abram. Ni ne garkuwarku, ladanku mai girma ”(Farawa 15: 1).

Bitrus ya yi amfani da zarafin ya tambayi abin da ya kamata su samu daga bin Yesu. Manzannin, sabanin mawadaci, saurayi, sun bar duka don su bi shi. Kaico! Kawai talaka ne "duka" da suka bari. Ofaya daga cikinsu ya bar matsayinsa a cikin gidan al'ada, amma Bitrus da yawancinsu sun bar jiragensu da tarunansu, da kayan aikin kamun kifi. Amma duk da haka ku lura a nan yadda Bitrus yake magana game da shi, kamar yadda ya kasance wasu muhimman kayayyaki; "Duba, mun bar komai."

Mu ma muna cikin haɗarin ƙimanta ayyukanmu da wahalhalunmu, kashe -kashenmu da asararmu, ga Kristi, da kuma tunanin mun sanya shi mai bin mu bashi. Kristi bai tsauta wa manzannin a wannan karon ba. Duk da cewa sun rage kaɗan, duk abin da suke da shi, kamar na gwalagwalai biyu na gwauruwa, kuma yana da ƙauna a gare su kamar ya fi yawa. Saboda haka Almasihu ya ɗauka da kyau cewa sun bar komai don su bi shi, domin yana yarda da abin da mutum yake da shi.

Wanda ya bi Almasihu kuma ya shirya ya bar komai saboda shi kuma ya sha wahala a gare shi, yana ɗaukar gicciyensa saboda kauna gare shi, zai ci nasara da sake sabunta mulkin Allah mai zuwa. Sannan ɗaukakar haihuwar ruhaniya ta bayyana. Kristi zai zauna a kan kursiyin ɗaukakarsa tare da almajiransa goma sha biyu waɗanda al'ummarsu suka ƙi. Waɗannan su ne waɗanda za su shiga cikin yin hukunci kan ƙabilu goma sha biyu tare da shaidar su da gogewar ruhaniya. Kristi zai ɗauki ƙaunatattunsa waɗanda ba su da ilimi, masu sauƙi a matsayin abokan tarayya cikin hikimarsa da shari'arsa domin a shirye suke su miƙa masa gaba ɗaya.

An yi hasarar dukiyoyin saboda Almasihu; in ba haka ba, ba zai saka masu ba. Mutane da yawa suna barin 'yan'uwa, mata, da yara ba tare da tunani ba, “kamar tsuntsun da ke yawo daga gida” (Misalai 27: 8). Wannan shi ne kauracewa zunubi. Amma idan muka bar su saboda Almasihu, ba saboda ba za mu iya kula da su ba amma saboda ba ma son yin sakaci da hidimar da Allah ya yi mana. Burin mu shine mu dubi Yesu mu aikata nufinsa mu ga ɗaukakar sa. Wannan shi ne abin da za a saka wa. Ba wahalar ba ce, amma manufar, ta sa duka shahidi da mai shaida ga Kristi.

Lada na ruhaniya kyauta ne ta hanyar alheri. Ba mu da ikon zuwa wurin Allah muna neman lada domin dukkan mu masu zunubi ne kuma mun cancanci hukunci. Ba mu da ikon yin hukunci da wasu, sai dai idan mun musanta kanmu a ƙarƙashin jagorancin Ruhu Mai Tsarki wanda ya rinjayi sha’awoyin jikin mu, ya zarge mu saboda zunuban mu, ya kuma ta’azantar da mu da bangaskiya mai rai.

Wannan Ruhu mai ta'azantar da mu yana kawo mu ga bincikenmu a gaban Alƙali na har abada, kuma yana riƙe da mu kusa da shi, cewa ba za mu gudu daga haskokin tsarkin ɗaukakarsa ba, amma mu durƙusa a gabansa, muna gunaguni "Ba ni cancanta ba ya zama danka ko diyarka. Kada ku kore ni, amma ku ƙyale ni in bauta muku har abada. ” Sannan zai rungume mu a matsayin Hisa Hisansa ya kuma karɓe mu cikin iyalinsa tsarkaka (Luka 15: 21-24). Hakanan zumuntar masu bi a duniya ta wurin alherinsa ce, domin ƙauna tana bayyana sadaukarwa ga waɗanda aka tsananta wa saboda adalcin Kristi. Yesu ya ƙirƙira musu sabon gida da iyali na ruhaniya. Duk Kiristoci 'yan'uwa ne kuma Ruhu Mai Tsarki yana haɗa su duk da yarensu da bambancin zamantakewa. Taimaka wa waɗanda ke cikin wahala saboda Almasihu, waɗanda ke riƙe da bangaskiya ga nufin Allah, da waɗanda ke hidima ga waɗanda ke cikin wahala da tsanantawa kamar suna bauta wa Ubangijinsu da kansa.

Kristi ya nuna wa almajiransa cewa masu bi ba sa neman ladan abin duniya ko lada don ayyukansu. Kristi yana kiran kowa zuwa hidimarsa, kuma yana ba da rai madawwami ga duk wanda ya amsa kiransa. Menene rai madawwami? Rayuwa ce ta allahntaka. Mai Tsarki zai ba ku Ruhunsa Mai Tsarki a matsayin rayuwarsa idan kun miƙa masa ranku da tunaninku da jikinku don hidimarsa.

ADDU'A: Uba na sama, da fatan za a gafarta mana sha'awarmu bayan lada na musamman, domin Ka ba mu ɗanka, Ruhunka, da kanka. Koya mana mu ƙaunace ku, mu gode muku, mu miƙa kanmu gare ku, kuma ku raba kayan da kuka ba mu amana da duk waɗanda aka tsananta saboda sunanka. Ajiye mu cikin alherinka don mu shiga cikin babban farfadowa wanda zai bayyana lokacin dawowar ka da wuri.

TAMBAYA:

  1. Menene alƙawarin da aka ƙayyade ga almajiran Yesu?

www.Waters-of-Life.net

Page last modified on December 14, 2021, at 03:50 AM | powered by PmWiki (pmwiki-2.3.3)