Waters of Life

Biblical Studies in Multiple Languages

Search in "Hausa":
Home -- Hausa -- Matthew - 176 (Can a Rich Man Enter Heaven)
This page in: -- Arabic -- Armenian -- Azeri -- Bulgarian -- Chinese -- English -- French -- Georgian -- HAUSA -- Hebrew -- Hungarian? -- Igbo -- Indonesian -- Javanese -- Latin? -- Peul? -- Polish -- Russian -- Somali -- Spanish? -- Telugu -- Uzbek -- Yiddish -- Yoruba

Previous Lesson -- Next Lesson

MATIYU - KU TUBA, DOMIN MULKIN ALLAH YA KUSANTO!
Nazarin cikin Bisharar Almasihu bisa ga Matiyu
KASHI NA 3 - HIDIMAR YESU A KWARIN JORDAN A LOKACIN TAFIYARSA ZUWA JERUSALEM (MATIYU 19:1 - 20:34)

6. Mai Arziki Zai Iya Shiga Aljanna? (Matiyu 19:23-26)


MATIYU 19:23-26
23 Sai Yesu ya ce wa almajiransa, “Lalle hakika, ina gaya muku, yana da wuya mai arziki ya shiga mulkin sama. 24 Kuma ina sake gaya muku, ya fi sauƙi ga raƙumi ya shiga ta idon allura da mai arziki ya shiga mulkin Allah. ” 25 Da almajiransa suka ji haka, suka yi mamaki ƙwarai, suna cewa, “To, wa zai sami ceto?” 26 Amma Yesu ya dube su, ya ce musu, "Ga mutane wannan ba shi yiwuwa, amma ga Allah komai yana yiwuwa."
(Ayuba 42: 2)

Dukiya a cikin Tsohon Alkawari an ɗauke ta babbar albarkar Allah. Ana ganin mallakar dukiya a matsayin tabbaci na jituwarsu da nufin Allah, alhali suna ɗaukar talakawa a matsayin la'anannu kuma an ƙi su. Yesu ya karya wannan ƙa'idar gaba ɗaya, yana nuna cewa wadata sau da yawa tana nuna zunubi, la'akari da gaskiyar cewa masu arziki ba su da zunubi fiye da matalautan da ke neman arziki. Dukansu suna buƙatar Mai Fansa da cetonsa. Ya sanya soyayya ta zama tushen Sabon Alkawari kuma ba dukiya ta duniya a matsayin hujja ta ibada ba. Yesu ya jagoranci mutane don yin hadaya don Allah, kuma ya jagoranci mabiyansa su bayar daga yalwar su ga mabukata da hankali. Wanda yake son kansa kuma ya manne wa dukiyoyinsa, kuma ba ya son mabukata, ana masa kallon talaka a cikin zuciyarsa. Duk da haka kaunar Allah da sadaukarwar Kristi suna kubutar da ku daga damuwar ku, hassada, da haushin ku don ku yi wadar zuci ga Yesu Kristi.

Kada ku rayu don kanku sai don Ubangijinku da kuma wanda Ya shiryar da ku zuwa. Duk wanda ya karɓi kuɗinsa kuma ya gina makomarsa a kan zinare wawa ne kuma yana gafala da ƙaunar Allah, domin ba wanda zai iya bauta wa Allah da dukiya. Ba za ku fi mai bautar gumaka ba idan kuna tunanin lafiyar ku kawai. Wannan tambayar ta haɗa da aikin ku na gaba, albashi, lafiya da yanayin rayuwa. Kamar mai bautar gumaka za ku iya kasa ganin rahamar Allah, nagarta da ƙauna. Ta yaya za ku kasa yabonsa saboda duk kyaututtukan da yake ba ku? Ya kamata godiyar ku ta fita daga zuciyar ku idan kuna ƙaunar Uban ku na sama da dukan zuciyar ku kuma ku dogara gare Shi kaɗai.

Yesu ya yi magana game da ƙaramin ƙofar kusa da babbar ƙofar bangon birni da aka sani da “idon allura.” Wannan ƙofar kunkuntar an bar ta a buɗe a cikin dare, saboda ta yi ƙanƙanta da mutum ɗaya ne kaɗai zai iya bi ta cikinta ta sunkuyar da kanta ƙasa. Irin haka yake ga kowane attajiri a kuɗi, kyauta, iko, da lokaci. Ta yaya irin wannan mutumin zai shiga ta kunkuntar ƙofa? Idan ba ku karye ba, ku ƙasƙantar da kanku, ku kuɓuta daga duk abin da kuke da shi da damuwar ku da zunuban ku, ba za ku taɓa iya shiga cikin mulkin Allah ba. Amma idan kun zama ƙanana, karyewa, da tawali'u, za ku iya shiga ciki.

Yesu ya kasance matalauci, mai tawali'u, da gamsuwa a duniya. Idan kun yarda da shi, Ruhu Mai Tsarki zai karya ƙaunarka da burinku na wadata kuma ya cece ku daga girman kai na dukiyar duniya yayin da kuke zaune cikin sadaukarwar Yesu kyauta. In ba haka ba tunanin ku da rayuwar ku koyaushe za su ja hankalin gumakan mammon. Allah yana so ya canza tunanin ku daga abin duniya da son kai zuwa abin ruhaniya da sadaukarwa. Wannan zai faru da yardar rai idan kun bi Kristi.

ADDU'A: Ya Uba, don Allah ka 'yantar da ni daga son abin duniya. Ka koya mani cikakkiyar sadaukarwa ga Youranka. Ka kuɓutar da mu daga alƙawurran duniya, kuma ka koya mana sadaukarwa ta wurin bangaskiya cikin bayar da ɗanka wanda ya ba da ransa domin mu. Kuna son mu, don haka ku ba mu dama mu ƙaunace ku kuma ku ƙaunaci duk mabukata waɗanda muke hulɗa da su don mu yi amfani da kyaututtukanmu don ɗaukaka sunan jinƙanka.

TAMBAYA:

  1. Me ya sa kusan ba zai yiwu mai arziki ya shiga mulkin Allah ba?

www.Waters-of-Life.net

Page last modified on December 14, 2021, at 03:46 AM | powered by PmWiki (pmwiki-2.3.3)