Waters of Life

Biblical Studies in Multiple Languages

Search in "Hausa":
Home -- Hausa -- Matthew - 162 (Jesus’ Second Prediction of His Death and Resurrection)
This page in: -- Arabic -- Armenian -- Azeri -- Bulgarian -- Chinese -- English -- French -- Georgian -- HAUSA -- Hebrew -- Hungarian? -- Igbo -- Indonesian -- Javanese -- Latin? -- Peul? -- Polish -- Russian -- Somali -- Spanish? -- Uzbek -- Yiddish -- Yoruba

Previous Lesson -- Next Lesson

MATIYU - KU TUBA, DOMIN MULKIN ALLAH YA KUSANTO!
Nazarin cikin Bisharar Almasihu bisa ga Matiyu
KASHI NA 2 - KRISTI YANA KOYARWA DA HIDIMA A GALILI (MATIYU 5:1 - 18:35)
D - YAHUDAWA MARASA IMANI DA KIYAYYARSU GA YESU (Matiyu 11:2 - 18:35)
3. HIDIMAR YESU DA TAFIYA (Matiyu 14:1 - 17:27)

p) Hasashen Yesu na Biyu game da Mutuwarsa da Tashin Sa (Matiyu 17:22-27)


MATIYU 17:24-27
24 Da suka isa Kafarnahum, waɗanda suka karɓi harajin Haikali suka zo wurin Bitrus, suka ce, "Malaminku ba ya biyan harajin Haikali ne?" 25 Ya ce, "Na'am." Da ya shiga gidan, sai Yesu ya tsinkaye shi, ya ce, “Me ka gani, Saminu? Daga wurin wa sarakunan duniya suke karɓar haraji ko haraji, daga wurin 'ya'yansu ko kuma baƙi? ” 26 Bitrus ya ce masa, "Daga baƙi." Yesu ya ce masa, “To,’ ya’ya suna da freeanci. 27 Duk da haka, don kada mu ɓata musu rai, je zuwa teku, ku jefa cikin ƙugiya, ku ɗauki kifin da ya fara tashi. Kuma idan ka bude bakinsa, za ka ga wani yan kudi; ɗauki wancan ka ba su domin Ni da ku.”
(Fitowa 30:13, 2 Sarakuna 12: 5-6)

Harajin da ake nema ba wai biyan haraji ba ne ga ikon Rome amma don ayyukan addini. Ana bukatar rabin shekel daga kowane mutum don hidimar Haikalin. Wannan ya kasance ne don ɓatar da kuɗin da aka haɗa da ibada a can. An kira shi, "fansa don rai" (Fitowa 30:12). A wancan lokacin, ba a buƙata kamar yadda ake buƙata a wasu lokuta ba, musamman a Galili.

Kristi bai bayyana kansa a matsayin ofan Mutum kawai ba amma kuma a matsayin ofan Allah yayin shari'ar haikalin. Ba a tilasta shi ya biya haraji don gidan Ubansa na samaniya ba, saboda duk abin da Allah yake da shi, yana da shi. Amma ƙaunarsa ga maƙiyansa da kuma jinƙansa don rauninsu ya sa Ya biya haraji da yardar rai. Ya ɗaure kansa tare da Bitrus da sauran almajiran, kuma ya kira su, "freea freean Allah," kamar yadda aka ambata sau da yawa a cikin Bisharar Matiyu. Shin kana jingina, ƙaunataccen ɗan'uwana, ga wannan taken da wannan alƙawarin kuma ka tsaya tare da 'ya'yan Allah, ba don ƙwarewarka ba, amma domin ka gaskata da maganar Yesu? Kalmarsa mai iko za ta tsarkake ka har abada, cewa za ka zama abin da Allah ya kira ka ka zama.

Hankali na Kirista da tawali'u suna koya mana, a cikin lamura da yawa, su ba da haƙƙinmu maimakon ba da haushi ta hanyar nacewa a kan hakan. Kada mu taba barin aikinmu don tsoron ba laifi, amma wani lokacin dole ne mu musanci kanmu a cikin abin da ya shafi sha'awarmu, maimakon ba da laifi.

ADDU'A: Ya Uba, muna bauta maka cikin kauna da farin ciki, saboda Sonanka kawai ya halicce mu, ta hanyar mutuwarsa, 'ya'yan naka. Mun kasance a cikin halayenmu makiya a gare ku kuma mun yi nesa da Ku, amma jinin Yesu ya kawo mu gare ku. Muna yi maka tasbihi saboda ni'imarka, kuma muna farin ciki da kasancewa mahaifinka a gare mu. Taimaka mana muyi aiki cikin ƙaunarka kamar yadda Youranka ya bauta wa duniya domin Allahnku ya tabbata a cikin ɗan adam.

TAMBAYA:

  1. Ta yaya Yesu ya ba da sanarwar cewa shi ofan Mutum ne kuma ofan Allah?

www.Waters-of-Life.net

Page last modified on December 13, 2021, at 01:58 PM | powered by PmWiki (pmwiki-2.3.3)