Waters of Life

Biblical Studies in Multiple Languages

Search in "Hausa":
Home -- Hausa -- Matthew - 063 (The Lord’s Prayer)
This page in: -- Arabic -- Armenian -- Azeri -- Bulgarian -- Chinese -- English -- French -- Georgian -- HAUSA -- Hebrew -- Hungarian? -- Igbo -- Indonesian -- Javanese -- Latin? -- Peul -- Polish -- Russian -- Somali -- Spanish? -- Uzbek -- Yiddish -- Yoruba

Previous Lesson -- Next Lesson

MATIYU - KU TUBA, DOMIN MULKIN ALLAH YA KUSANTO!
Nazarin cikin Bisharar Almasihu bisa ga Matiyu
KASHI NA 2 - KRISTI YANA KOYARWA DA HIDIMA A GALILI (MATIYU 5:1 - 18:35)
A - HUDUBA AKAN DUKA: GAME DA TSARIN MULKIN MULKIN NA SAMA (Matiyu 5:1 - 7:27) -- NA FARKO TARIN KALMOMIM YESU
2. Ayyukanmu Game Da Allah (Matiyu 6:1-18)

c) Addu'ar Ubangiji (Matiyu 6:9-13)


Almajiran sun yarda cewa basu san takamaiman yadda zasu yi addu'a ga Allah ba. Har yanzu ba a zuba Ruhu Mai Tsarki a cikin zukatansu ba, don haka suka kusanci Yesu suna neman ainihin hanyar karɓaɓɓiyar addua. Ya yi musu rahama ya kuma raba musu babbar addu'arsa.

MATIYU 6:9
9 Ta wannan hanyar, saboda haka, ku yi addu'a: Ubanmu wanda ke cikin sama, a tsarkake sunanka.
(Ezekiyel 36:23; Luka 11: 2-4 )

Kristi bai koya mana mu gabatar da kanmu ga Allah a matsayin Allah ba, ko kuma kira shi Maɗaukaki Ubangiji, Jagora na Duniya, ko Mafi Jinƙai. Duk waɗannan lakabin ana samun su a cikin sauran addinai. Ya koya mana sunan Allah na musamman, wanda ke taƙaita wadatar Sabon Alkawari a kalma ɗaya: “Ubanmu.” Ba mu cancanci kiran Allah “Ubanmu” ba kuma ba za mu iya kusanci gare shi kai tsaye ba. Amma Kristi ya sauko daga sama haifaffen Ruhu Mai Tsarki. Ya sanya mu abokan tarayya a cikin gatan sa na musamman, ya shiga cikin hakkin sa kuma ya dauke zunuban mu domin mu cancanci zama legala legalan Allah na halaye ta hanyar ɗaukewa, kuma a ruhaniya, ta haihuwa ta biyu.

Wanda ya lura da kalmomin Ubangiji Yesu waɗanda aka ambata a cikin Linjila, zai lura da mamaki, cewa a cikin addu'o'insa da tattaunawa da almajiransa, ya fi amfani da su a cikin jawabinsa game da Allah, kalmar, "Abba," "Uba , "" Ubana "ko" Ubanmu "ko" Ubanku "kusan sau 200. Amma yayin sanya adon makiya ko kuma fitar da shaidanu daga mutanen da aljanu suka shafa, sai ya ambaci sunan Allah kawai. Duk da haka lokacin da fuskar Ubansa ta ɓoye daga gare shi yayin da yake kan gicciye, ya yi ihu, "Ya Allahna, Allahna, don me ka yashe ni?" A wannan lokacin, yana dauke da zunuban duniya a jikinsa, kuma tausayin Ubansa ya zama fushi mai zafi domin ya bayyana gare shi a matsayin Alƙali madawwami.Ya hukunta zunubanmu cikin insteadansa maimakon mu.

Kodayake Uban ya ɓoye masa fuskarsa, Yesu ya yi fama da aminci. Ya manne ga matsayin uba na Allah kuma yayi addu'a a karshe yana cewa, “Uba, na mika ruhuna a hannunka.” Tun daga wannan lokacin, yana zubo mana Ruhu Mai Tsarki, wanda ke kukan farin ciki a cikinmu, “Ubanmu wanda ke cikin sama.” Wannan Ruhun yana bayyana asirin kasancewar uba ga Allah ga masu bi. Wannan shine dalilin da ya sa muke yabonsa kuma muke gode masa da farin ciki, domin Uban sama ya gafarta mana, ya ba mu ransa madawwami, ya kawo mu cikin danginsa, ya kira mu ƙaunatattu kuma ya karbe mu a matsayin bayin masarautar kaunarsa. Saboda haka, bai kamata mu ji tsoron Allah mai ɗaukar fansa kamar yadda arna suke ba, domin mun karɓi 'yancin kusanci Mai Tsarki ta wurin jinin Kristi tare da ikon Ruhu Mai Tsarki kowane lokaci da kowane minti.

Bukata ta farko mafi mahimmanci ga Kristi ita ce tsarkake sunan Uba. Babu shakka cewa Uba na sama mai tsarki ne a cikin kansa kuma baya buƙatar kammala tsarkinsa ta wurinmu, amma ya ba mu damar halartar wannan gatan, don haka muna yabonsa, ɗaukaka shi da kuma bauta masa cikin godiya da farin ciki.

Ya kamata ya zama shine babban burinmu a cikin duk roƙonmu, domin a ɗaukaka Ubanmu. Duk sauran buƙatunmu ya kamata su kasance a ƙarƙashin wannan da kuma bi ta. "Ya Uba, ka ɗaukaka kanka ka ba mu abincinmu na yau, ka gafarta zunubanmu." Tunda duk nasa ne kuma ta wurin sa, duk dole ne ya zama nasa kuma a gare Shi ma. A cikin addu'a, tunaninmu da ƙaunatattunmu ya kamata su mai da hankali ga tsarkin Ubanmu na sama. Farisawa sun sanya kansu a matsayin ƙarshen ƙarshen addu'o'insu, amma muna yin akasin haka. An umurce mu da sanya sunan Allah Ubanmu babban ƙarshenmu. Bari dukkan buƙatunmu su kasance cikin wannan burin kuma a tsara ta.

Kowane uba a wannan duniyar yana son 'ya'yansa su kasance tare da sake-kallo, su ba da sabis na aminci ga al'umma kuma su ɗaukaka darajar da matsayin dangi. Don haka, Kristi yana fata cewa za mu girmama Ubanmu na Sama da halayenmu mai tsarki kuma mu ba da beara ofa na Ruhunsa. Sa'annan har marasa imani zasu daukaka Ubanmu na sama saboda 'yayan sa maza da mata. Abin farin ciki ne ga Ubanmu idan duniya zata ce, "Duba su, sun yi imani kamar Ubansu!"

Tunda ba kowane mutum ne uba ba sai dai in yana da yara, muna roƙon cewa za a haifa ɗimbin yaran ruhaniya ga Ubanmu na Sama kamar raɓa a cikin hasken rana kuma su rayu cikin tsarki, adalci da ƙauna.

'ADDU'A: Ya Uba, Sunanka a bakinmu ya fi zuma mai daɗi. Mun kasance masu zunubi kuma yanzu mu 'ya'yanku ne. Na gode da ƙaunarka, don alherin Anka da kuma jinƙan Ruhunka Mai Tsarki. Muna gode maka, domin, ta dalilin tabbatacciyar fansarka, mun zama sonsa sonsanka maza da mata cikin gaskiya da asali. Da fatan za a bayyana sunan Ubanka ga garuruwanmu da biranenmu cewa a yau 'ya'ya da yawa sun haifa maka kuma bari sunan Ubanka Mai Tsarki ya ɗaukaka a rayuwarmu.''

TAMBAYA:

  1. Ta yaya za mu tsarkake sunan Uba?

www.Waters-of-Life.net

Page last modified on December 06, 2021, at 03:13 AM | powered by PmWiki (pmwiki-2.3.3)