Waters of Life

Biblical Studies in Multiple Languages

Search in "Hausa":
Home -- Hausa -- Matthew - 260 (The Official Blasphemy)
This page in: -- Arabic -- Armenian -- Azeri -- Bulgarian -- Chinese -- English -- French -- Georgian -- HAUSA -- Hebrew -- Hungarian? -- Igbo -- Indonesian -- Javanese -- Latin? -- Peul? -- Polish -- Russian -- Somali -- Spanish? -- Uzbek -- Yiddish -- Yoruba

Previous Lesson -- Next Lesson

MATIYU - KU TUBA, DOMIN MULKIN ALLAH YA KUSANTO!
Nazarin cikin Bisharar Almasihu bisa ga Matiyu
KASHI NA 5 - WAHALAR KRISTI DA MUTUWA (MATIYU 26:1-27:66)

26. Sabo na hukuma (Matiyu 27:39-44)


MATIYU 27:39-44
39 Waɗanda suke wucewa suna zaginsa, suna girgiza kawunansu 40 suna cewa, “Kai mai rushe Haikali da gina shi cikin kwana uku, ka ceci kanka! Idan kai Sonan Allah ne, sauko daga kan gicciye. ” 41 Haka kuma manyan firistoci ma, suna yi wa malaman Attaura da dattawa ba'a, suka ce, 42 “Ya ceci waɗansu; Shi da kansa ba zai iya yin ceto ba. Idan shi ne Sarkin Isra'ila, bari yanzu ya sauko daga gicciye, mu kuwa za mu gaskata shi. 43 Ya dogara ga Allah; bari ya kuɓutar da shi yanzu idan yana son sa; gama ya ce, ‘Ni Sonan Allah ne.’ ”44 Ko thean fashin da aka gicciye tare da shi sun sake zaginsa da irin wannan abu.
(Zabura 22: 9, Hikima 2:13, 16-20, Matiyu 26:61, Yahaya 2:18)

Yayin da aka rataye Mai Tsarki a kan bishiyar la'anar tare da tsokokinsa a tsage a ƙarƙashin nauyin jikinsa, ikon jahannama ya kawo masa hari. Wadannan iko suna so su lalata aikin fansa akan giciye. Yahudawa da shugabannin mutane sun maimaita kalmomin shaidan, "Idan kai Sonan Allah ne, sauko daga gicciye." Kamar suna cewa, "Sauka daga itacen abin kunya kuma za mu yi imani da allahntakarka." Amma wadanda suka wuce ta giciye sunyi karya. Ba za su gaskanta Shi ba kuma ba za su yarda da shi da wannan sulhu ba. Wane abin ba'a Kristi ya jimre, yana sauraron masu tsaye waɗanda suka sa imaninsu da ikonsa ya zama sharadi akan saukowarsa daga gicciye! Ko shakka babu wannan shaidan ya yi wahayi zuwa gare shi, wanda tun farko, yake ƙoƙarin hana Yesu kammala wannan fansa. Idan Yesu ya sauko daga kan gicciye, da ya bi tsarin shedan, ta haka ya lalata fansarmu da sake saduwa da Allah.

Daga izgilin da Yesu ya karba, ya bayyana cewa a fili ya furta onsan toansa ga Allah. Waɗanda suka wuce ƙarƙashin gicciyensa sun shaida furcin Yesu cewa shi mutum ne na gaske na mutum na gaskiya kuma Allah na gaskiya na Allah na gaskiya, an haife shi kuma ba a halicce shi ba, yana da asali ɗaya da Ubansa na samaniya. Wanda ya yi ƙin ƙin yarda da wannan tabbatacciyar shaida ya nuna cewa bai gane ikon Kristi wanda ya bayyana a cikin mu'ujjizansa ba. Hakanan, bai san mahimmancin sha'awar Kristi da mutuwarsa ba don sake sulhunta mu da Allah. Bugu da ƙari, baya son sanin gaskiyar sa da gaskiyar tashin sa daga matattu.

Yahudawa ba su gaskanta cewa Yesu Sonan Allah ba ne, kuma ba su yi tsammanin Allah zai 'yantar da wanda aka gicciye daga gicciyensa ba. Maimakon haka, sun gwada Allah da kansa don ceton Wanda aka azabtar idan Sonansa ƙaunatacce ne. Yaya shaiɗan yana da wayo wanda ke zuga mutane don gwada Kristi don lalata fansa da aka shirya daga dawwama.

Abin zargi ne ga Kristi cewa an gicciye shi tare da 'yan fashi biyu. Yayin da yake raye, ya ware daga masu zunubi. Amma a cikin mutuwa, an haɗa shi da mugayen masu laifi, kamar yana tarayya da su cikin zunubansu. An mai da shi zunubi domin mu kuma ya ɗauki kamannin jikin mai zunubi. A lokacin mutuwarsa, an lasafta shi cikin azzalumai. An haɗa shi da miyagu, don mu, a lokacin mutuwarmu, a lissafta mu a cikin tsarkaka kuma mu sami rabo tsakanin zaɓaɓɓu.

Ƙaunar Allah ta shiryar da Yesu zuwa gicciye. Bai yi son kai ba, bai kuma yi tunanin kansa ba. Maimakon haka, Ya mai da hankali ga talakawa da ke ɓata. Saukowarsa daga sama, Rayuwarsa a tsakanin masu zunubi, da mu'ujjizansa cike da ƙauna da ƙin kai. Amma shaidan ya ɓata sunan Kristi lokacin da ya jagoranci jagororin aljanu su yi kuka, “Ya ceci wasu; Shi da kansa ba zai iya ceton ba. ” Almasihu zai iya ceton kansa, amma saboda ya ƙaunace mu, an gicciye shi. Yana ƙaunar waɗanda suka yi masa ba'a kuma ya roƙi Uba ya gafarta musu. Taron da suka kira Yesu ya sauko daga kan gicciye sun buɗe kansu ga mugun wahayi, domin babu ceto sai ta wurin wanda aka gicciye. Saboda haka, me kuke tunani game da gicciye?

ADDU'A: Uba na sama, muna farin ciki saboda Sona makaɗaicin isa shine Ƙauna mai tsarki. Bai yarda da wata jaraba, son kai, ko ƙiyayya ga waɗanda suka yi masa ba'a ba. Ya fanshe mu da madawwamiyar ƙaunarsa akan gicciye. Ka gafarta mana zunuban mu, ka cika mu da soyayyar ka domin mu dawwama cikin alherinka. Ka ƙarfafa mu da Ruhun ɗanka kuma ka ba mu alherin son masu zunubi da tsarkake sunanka mai tsarki da Kristi, Mai Ceton mu, a cikin rayuwar hidima, haƙuri, da godiya.

TAMBAYA:

  1. Menene ma'anar izgilin yahudawa?

www.Waters-of-Life.net

Page last modified on December 16, 2021, at 08:33 AM | powered by PmWiki (pmwiki-2.3.3)