Waters of Life

Biblical Studies in Multiple Languages

Search in "Hausa":
Home -- Hausa -- Matthew - 257 (Roman Soldiers Mock Jesus)
This page in: -- Arabic -- Armenian -- Azeri -- Bulgarian -- Chinese -- English -- French -- Georgian -- HAUSA -- Hebrew -- Hungarian? -- Igbo -- Indonesian -- Javanese -- Latin? -- Peul? -- Polish -- Russian -- Somali -- Spanish? -- Uzbek -- Yiddish -- Yoruba

Previous Lesson -- Next Lesson

MATIYU - KU TUBA, DOMIN MULKIN ALLAH YA KUSANTO!
Nazarin cikin Bisharar Almasihu bisa ga Matiyu
KASHI NA 5 - WAHALAR KRISTI DA MUTUWA (MATIYU 26:1-27:66)

23. Sojojin Roma suna yi wa Yesu ba'a (Matiyu 27:27-30)


MATIYU 27:27-30
27 Sai sojan mai mulki suka kai Yesu cikin gidan sarauta suka tara dukan runduna kewaye da shi. 28 Sai suka tuɓe shi, suka sa masa jar alkyabba. 29 Sa'ad da suka murda kambi na ƙaya, suka sa masa a kai, da sanda a hannunsa na dama. Kuma suka durƙusa a gabansa suka yi masa ba'a, suna cewa, "Ranka ya daɗe, Sarkin Yahudawa!" 30 Sa'an nan suka tofa masa yau, suka ɗauki sandan, suka buge shi a kai.
(Ishaya 50: 6)

Shin kun taɓa ganin kambi mai ƙima a hoto ko a gidan kayan gargajiya? Yana da kyau, an yi shi da zinari kuma an lulluɓe shi da duwatsu masu daraja waɗanda ke wakiltar ɗaukaka, iko, da wadatar kai wanda ke ɗauke da shi. Amma duk da haka, Ubangijinmu kuma mai -aminci Mai -ci ya sa kambi na ƙaya, wanda ya liƙe a kansa don jininsa ya gudana. Kambinsa, ya zuwa yanzu, shine mafi kyawun duka rawanin sama da ƙasa.

Yesu matalauci ne kuma ana raina shi. An yi wa jajayen rigunan riga da jini. Sojojin Romawa sun yi masa ba’a da sandan sanda, suka sa a hannunsa. Sun zuba masa dukan ƙiyayyar da suka yi masa, suka tofa masa yau a fuska, suka buga masa a kai, suka durƙusa a gabansa kamar sarki ne. Yaya tsoran sojojin arna za su firgita da firgici a ranar shari'a, lokacin da suka ga cewa wannan Sonan Mutum da aka azabtar shine babban Alƙalinsu, Sarkin Sarakuna!

ADDU'A: Ubangiji Yesu Almasihu, Muna kaunar ku kuma muna shan wahala tare da ku lokacin da muka sake sanin rashin adalci da azabtarwa da kuka jimre. Kai ne Mai Iko Dukka wanda ya wofintar da ɗaukakarSa kuma ya zama mutum wanda aka yi wa rauni bisa zalunci saboda zunuban mu. Mu ne muka cancanci bugun jini da duk cin mutuncin da ya fado muku. Kun ɗauki azabar mu don ku cece mu daga fushin Allah. Muna ɗaukar kambin ku mafi girman kambi a cikin wannan rayuwar da kuma rayuwa mai zuwa, domin ita ce kambin ƙauna da salama ta musamman, mai launi tare da digo na jinin ku mai daraja. Bari mu gode maka ta hanyar sadaukar da rayuwar mu ga hidimarka. Na gode da wahalar ku.

TAMBAYA:

  1. Me ya sa sojojin Roma suka azabtar da Kristi da ƙarfi da izgili?

www.Waters-of-Life.net

Page last modified on December 16, 2021, at 08:26 AM | powered by PmWiki (pmwiki-2.3.3)