Waters of Life

Biblical Studies in Multiple Languages

Search in "Hausa":
Home -- Hausa -- Matthew - 258 (Simon of Cyrene Bears Jesus’ Cross)
This page in: -- Arabic -- Armenian -- Azeri -- Bulgarian -- Chinese -- English -- French -- Georgian -- HAUSA -- Hebrew -- Hungarian? -- Igbo -- Indonesian -- Javanese -- Latin? -- Peul? -- Polish -- Russian -- Somali -- Spanish? -- Uzbek -- Yiddish -- Yoruba

Previous Lesson -- Next Lesson

MATIYU - KU TUBA, DOMIN MULKIN ALLAH YA KUSANTO!
Nazarin cikin Bisharar Almasihu bisa ga Matiyu
KASHI NA 5 - WAHALAR KRISTI DA MUTUWA (MATIYU 26:1-27:66)

24. Saminu Bakurane ya ɗauki gicciyen Yesu (Matiyu 27:31-34)


MATIYU 27:31-34
31 Da suka yi masa ba’a, suka tuɓe masa rigarsa, suka sa masa tufafinsa, suka tafi da shi don a gicciye shi. 32 Suna fita, sai suka tarar da wani Bakurane, mai suna Saminu, suka tilasta masa ya ɗauki gicciyensa. 33 Da suka isa wani wuri da ake kira Golgota, wato Wurin Kai, 34 suka ba shi ruwan inabi mai tsami wanda aka gauraya da gall. Amma da ya ɗanɗana, ba zai sha ba.
(Zabura 69:22)

A titunan Urushalima, Yesu ya karye a ƙarƙashin nauyin gicciyensa mai nauyi. Abu ne mai girma a gare shi, musamman tunda bulalar Romawa ta gama ƙarfinsa gaba ɗaya. An sani a nan cewa lokaci -lokaci ba za mu iya ɗaukar gicciye da kanmu ba, amma muna buƙatar wanda zai taimake mu. Romawa sun tilasta wa wani mai wucewa, Simon na Cyrene, don taimakawa Kristi ɗaukar giciye. Daga baya, 'ya'yan wannan mutumin (Alexander da Rufus) suka zama membobin coci a Roma (Markus 15:21, Romawa 16:13). Duk gidan Siman ya sami albarka saboda ya ɗauki gicciyen Yesu.

Lokacin da Yesu ya zo wurin gicciye a waje da garun birnin, an ba shi abin sha wanda aka haɗe da vinegar da ganye masu ɗaci wanda aka yi nufin rage munanan wahalolin giciye. Amma ya ƙi abin sha saboda yana so ya ɗauki zunuban mu da sanin yakamata.

Wasu mutane sun gaskata cewa an gicciye Saminu Bakurane a wurin Yesu. Koyaya, ba a kawo ruwan zafin ba ga Simon amma ga Yesu Kristi kawai, wanda ke nuna cewa Shi - ba Simon ba - shi ne wanda aka yi wa bulala. Yesu ne, ba Siman ba, wanda ya tsaya a tsakanin sojoji, ya buge, ya raina, yana sanye da tufafin da jini ya shafe shi.

ADDU'A: Ubangiji Yesu Mai Iko Dukka, Muna gode maka saboda ka ɗauki gicciyenka. Lokacin da jikinku bai iya ɗaukar giciye mai nauyi ba, Kun ba da izinin wucewa don taimaka muku. Muna rokon Ka da ka gafarta mana tuntuɓe da imanin mu cewa ba za mu iya ci gaba da ɗaukar gicciyen mu ba. Duk da haka, muna samun ta'aziya saboda Kai ne Mai Iko Dukka wanda zai taimake mu mu ɗauki gicciyenmu. Kun ɗora karkiyarku a kanmu, amma kun ɗauka tare da mu domin da taimakon ku za mu kai ga burin da kuka tsara wa rayuwar mu. Kun yi alƙawarin kasancewa tare da mu koyaushe, har zuwa ƙarshen zamani. Amin.

TAMBAYA:

  1. Menene ake nufi da ɗaukar gicciye cikin bin Yesu?

www.Waters-of-Life.net

Page last modified on December 16, 2021, at 08:28 AM | powered by PmWiki (pmwiki-2.3.3)