Waters of Life

Biblical Studies in Multiple Languages

Search in "Hausa":
Home -- Hausa -- Salvation - 13. Do You Truly Love Our Savior Jesus?
This page in: Albanian -- Armenian -- Baoule -- Cebuano -- English -- French -- German? -- Greek -- HAUSA -- Igbo -- Indonesian -- Somali -- Spanish -- Telugu -- Twi -- Ukrainian -- Yoruba

Previous Lesson -- Next Lesson

Shin Ka San? Ceto Allah Mai Shirya muku!
Littafin Mahimmin littafi a gare ku

13. Shin kana ƙaunar Mai Cetonmu Yesu da gaske?


Abokina ƙaunataccen: Idan ka yi zuzzurfan tunani tare da mu game da yawan ceton Allah, zaku iya gane cewa an riga an kamala ceto ga duniya duka. Kowane mutum yana da cikakken 'yancin samun wannan ceto mai ban mamaki kuma ya rayu cikin ikon Ruhu Mai Tsarki kowace rana.

Wataƙila kun fahimci cewa ceto ba shine kaɗai sabon littafin wannan ɗan littafin ba. Kowane batun da ya shafi bangaskiyar da rayuwa na ruhaniya an gina shi ne a kan halayen Yesu Kiristi na musamman. Muna son daukaka wanda ya ya ceci duka. Babu ceto ba tare da mai ceto Yesu Kristi ba.

Shin kun gano ƙauna da girman Yesu? Shin kun ji sautin tausayinsa da tausayinsa a cikin Bishara? Shin kun fahimci haƙurinsa kuma yana iya gafarta zunuban duniya? Babu wani ɗan adam da zai iya fahimtar girman ƙaunar Kristi, wanda ke cike da tsarkakakku da tsarkaka. Ya kira kansa ofan Mutum, amma kuma shi an Allah ne. Ya ƙasƙantar da kansa, ya bar ɗaukakarsa kuma an bayyana shi cikin jiki domin a haifi mutum ɗaya ba tare da zunubi ba. Allah ne kaɗai ya cancanci ya sulhunta duniya da Allah. Ya ba mu 'yancin ɗaukar allahntaka da baiwar rai madawwami.

Allah Maɗaukaki ya danƙa wa Yesu rayayye duka iko a sama da ƙasa, da sanin cewa Sonansa mai tawali'u da tawali'u ba zai yi amfani da wannan ƙarfin don ya ɗaukaka kansa ba, amma zai fanshi duk waɗanda suke son fansarsu.

Aboki ƙaunataccen: Idan baku karɓi Kristi ba tukuna, muna gayyatarku NAN da ku zo wurin Mai Ceto. Ya jira ka, da kanka, fiye da uba na jiran ɗansa wanda ya ɓace.

Idan kun kasance ɗaya daga cikin masu ceto, da ke zaune cikin ikon Kristi, yi masa godiya kuma ku haɗa kai wajen yaɗa bisharar ceto a koina, domin duk ayyukan da suka sadaukar da kai su ne godiya na ceton da aka bayar ga ƙaunataccen Mai Ceto.

www.Waters-of-Life.net

Page last modified on September 09, 2021, at 05:11 AM | powered by PmWiki (pmwiki-2.3.3)