Waters of Life

Biblical Studies in Multiple Languages

Search in "Hausa":
Home -- Hausa -- Matthew - 270 (The Appearance of Christ in Galilee)
This page in: -- Arabic -- Armenian -- Azeri -- Bulgarian -- Chinese -- English -- French -- Georgian -- HAUSA -- Hebrew -- Hungarian? -- Igbo -- Indonesian -- Javanese -- Latin? -- Peul? -- Polish -- Russian -- Somali -- Spanish? -- Telugu? -- Uzbek -- Yiddish -- Yoruba

Previous Lesson -- Next Lesson

MATIYU - KU TUBA, DOMIN MULKIN ALLAH YA KUSANTO!
Nazarin cikin Bisharar Almasihu bisa ga Matiyu
KASHI NA 6 - TASHIN TASHI NA UBANGIJINMU YESU KRISTI (MATIYU 28:1-20)

5. Bayyanar Almasihu a Galili da Umurninsa zuwa Yi Wa’azi ga Duniya (Matiyu 28:16-18)


MATIYU 28:16-18
16 Sai almajiran goma sha ɗaya suka tafi ƙasar Galili, zuwa dutsen da Yesu ya ba su. 17 Da suka gan shi, suka yi masa sujada. amma wasu sun yi shakka. 18 Sai Yesu ya zo ya yi magana da su, ya ce,

Almajiran sun ji labarin tashin Kristi daga matattu, amma ba su yarda da shaidar matan ba game da abin da ya faɗa. Duk da haka, alkawuransa sun yi aiki a cikin zukatansu don haka suka tafi cikin biyayya cikin Galili inda Ubangijinsu ya yi musu hidima. Ya so ya shelanta ɗaukakar tashinsa daga matattu a cikinsu.

Yesu ya bayyana ga almajiransa farat ɗaya a kan dutsen da ya sa su kasance. Wataƙila suna da wasu amintattun abokai tare da su. Wasu masu sharhi suna ganin wannan taro ɗaya ne da manzo Bulus ya gaya mana game da shi a 1 Korintiyawa 15:5 inda ya ambata cewa ’yan’uwa fiye da ɗari biyar sun ga Yesu a lokaci ɗaya.

Ko da yake sun gan shi da idanunsu, wasu daga cikinsu sun yi shakka, ba su gaskata ba. Bayyanar kasancewarsa ya rinjaye mafi yawansu, suka fāɗi rubda ciki, suka bauta wa wanda ya yi nasara a kan mutuwa. Sun karɓe shi a matsayin Ubangiji, suka ji ɗaukakarsa da ɗaukakarsa, suka yi rawar jiki da tsoro da murna.

ADDU'A: Ubangiji Yesu Almasihu, muna ɗaukaka ka domin ka sadu da almajiranka waɗanda suka gudu a lokacin gwaji. Ba ka zarge su ba, amma ka umarce su da rike fitilar bishara, kana ba da ita ga al'ummai. Ba duka mabiyanka ne suka gaskata da tashinka ba. Sun yi shakka. Amma ka hango makomarsu da zuwan ikon Ruhu Mai Tsarki, ka amince da Ubanka na sama, ka aiko su. Ka ji tausayinmu, marasa amfani kamar yadda muke. Ka yi mana magana, ka ƙarfafa mu mu yi biyayya da umarnanka da farin ciki.

TAMBAYA:

  1. Me ya sa Kristi ya aiko da marasa amfani zuwa girbi?

www.Waters-of-Life.net

Page last modified on December 16, 2021, at 03:06 PM | powered by PmWiki (pmwiki-2.3.3)