Waters of Life

Biblical Studies in Multiple Languages

Search in "Hausa":
Home -- Hausa -- Matthew - 262 (The Strange Events at Jesus' Death)
This page in: -- Arabic -- Armenian -- Azeri -- Bulgarian -- Chinese -- English -- French -- Georgian -- HAUSA -- Hebrew -- Hungarian? -- Igbo -- Indonesian -- Javanese -- Latin? -- Peul? -- Polish -- Russian -- Somali -- Spanish? -- Uzbek -- Yiddish -- Yoruba

Previous Lesson -- Next Lesson

MATIYU - KU TUBA, DOMIN MULKIN ALLAH YA KUSANTO!
Nazarin cikin Bisharar Almasihu bisa ga Matiyu
KASHI NA 5 - WAHALAR KRISTI DA MUTUWA (MATIYU 26:1-27:66)

28. Abubuwan Al'ajabi a Mutuwar Yesu (Matiyu 27:51-53)


MATIYU 27:51-53
51 Sai ga labulen Haikali ya tsage gida biyu daga sama har ƙasa; Kuma ƙasa ta girgiza, kuma duwatsu suka tsage. 52 aka buɗe kaburbura. da yawa jikin tsarkaka da suka yi barci ya tashi; 53 Da suka fito daga kaburbura bayan tashinsa daga matattu, suka shiga tsattsarkan birni suka bayyana ga mutane da yawa.
(Fitowa 26: 31-33, 2 Labarbaru 3:14)

Sakamakon mutuwar Kristi ba da daɗewa ba ya bayyana. Labulen haikalin, wanda yake tsaye a gaban Wuri Mafi Tsarki, ya tsage gida biyu. Wannan yana da matukar mahimmanci. An gama Tsohon Alkawari, Sabon ya fara. An buɗe hanyar zuwa ga Allah Mai Tsarki ta hanyar mutuwar Almasihu ga waɗanda suka yi imani da shi, domin Allah ya zama Ubansu.

Labulen haikalin ya kasance don ɓoyewa. An hana kowane mutum banda Babban Firist ganin cikin wuri mafi tsarkin wuri, kuma sau ɗaya a shekara. Bikin da ya biyo baya da gajimare na hayaƙi na ƙona turare sun nuna duhun wannan zamanin (2 Korantiyawa 3:13). Yanzu, a mutuwar Kristi, duk an buɗe. An tona asirin don kowa ya karanta ma'anar su.

Lokacin da Kristi ya ba da Ruhunsa, nan da nan rayuwar Allah ta shiga cikin wasu masu bi na Allah na Tsohon Alkawari. Waɗanda aka barata ta jinin Kristi ba za su mutu ba har abada. Mutuwar Kristi ta kawo babban canji ga dukan duniya. Ruhun Allah yana zaune a cikin mu har abada saboda kaffarar da Almasihu ya yi, kuma za mu rayu cikin zumunci na har abada tare da shi.

Ta wurin mutuwa a kan gicciye, Yesu Kristi ya yi nasara, ya kwance damara, ya kuma kashe mutuwa. Waliyan da suka taso sune kofunan farko na nasarar giciyen Kristi akan ikon mutuwa. Bayan ya kashe wanda yake da ikon mutuwa, Ya cika littafin, “Zan fanshe su daga ikon kabari” (Yusha'u 13:14).

Bangaskiya ta fara ƙaruwa a cikin Al'ummai don haka suka ba da shaida game da girman wanda aka gicciye. Tun daga lokacin da Yahudawa suka fara ƙin ƙaunar Allah cikin jiki, miliyoyin mutane sun koma ga Ubangiji Yesu kuma sun sami ceto. Shin wannan guguwar alherin allah ya isa gare ku ya taɓa gidan ku da garin ku?

Ikon zunubi ya ƙare. Shari'a ba za ta iya kawo kara a kanmu ba domin mun mutu tare da Kristi ta bangaskiya. An cire mu daga fushin Allah, hukuncin zunubi, da tsoron mutuwa. Kristi shine mai nasara! Ya sanya mu abokan tarayya cikin nasararSa. Ya mutu a madadin mu kuma ya ƙaunace mu har ƙarshe, har zuwa mutuwa. Ina godiyar mu? Ta yaya muke bauta wa Mai -ceto? Yaushe za mu gaya wa wasu game da muhimmin abin da ya faru a tarihin ɗan adam; wato ranar sulhunmu da Allah?

Wasu mutane suna cewa Almasihu ba zai iya zama madadin mu ba, domin babu wanda zunubin kansa ya ɗora wa nauyin da zai iya ɗaukar makamin wani. Gaskiya ne wanda ya cika da zunubai ba zai iya ɗaukar zunubin wani ba. Amma duk da haka Kristi, wanda bai san zunubi ba, ya iya zama mai maye gurbin dukan masu zunubi, domin ba shi da zunubi. Saboda haka, Kristi yana da ikon ɗaukar nauyin wasu. Muna yabonsa, muna gode masa, kuma muna karɓar tashinsa daga gare shi daga matattu, domin ya baratar da mu kuma ya tsarkake mu gaba ɗaya ta alherinsa.

ADDU'A: Ubangiji Yesu, Muna ɗaukaka ka, domin mutuwar ka ta buɗe har zuwa ga Allah. Yanzu muna da ikon zuwa kusa da Mai -Tsarki don kuɓutar da mu ta hanyar kaffararku, da ganin cewa Mai -Tsarki ya zama Ubanmu mai ƙauna saboda mutuwar mutuwarku a gare mu. Muna gode maka saboda wasu matattun salihai na Tsohon Alkawari sun fito daga kaburburansu lokacin da ka mutu. Sun bayyana ga mutane da yawa a matsayin shaidar nasarar ku akan mutuwa, zunubi, Shaiɗan, har ma da fushin Allah. Kai ne rayuwar mu kuma kaɗai Mai Ceto. Muna roƙon jagorar ku don ba da shawara ga waɗanda har yanzu suka mutu cikin zunuban su kuma ba sa ganin asirin gaskatawa don su ma su rayu. Muna gode maka saboda Ka buɗe musu, kazalika hanyar Allah mai tsarki, saboda jininka mai daraja. Amin.

TAMBAYA:

  1. Me ya sa mai zunubi ba zai iya ɗaukar laifin wasu ba?

www.Waters-of-Life.net

Page last modified on December 16, 2021, at 02:38 PM | powered by PmWiki (pmwiki-2.3.3)