Waters of Life

Biblical Studies in Multiple Languages

Search in "Hausa":
Home -- Hausa -- Matthew - 242 (Pray Lest You Enter into Temptation)
This page in: -- Arabic -- Armenian -- Azeri -- Bulgarian -- Chinese -- English -- French -- Georgian -- HAUSA -- Hebrew -- Hungarian? -- Igbo -- Indonesian -- Javanese -- Latin? -- Peul? -- Polish -- Russian -- Somali -- Spanish? -- Telugu -- Uzbek -- Yiddish -- Yoruba

Previous Lesson -- Next Lesson

MATIYU - KU TUBA, DOMIN MULKIN ALLAH YA KUSANTO!
Nazarin cikin Bisharar Almasihu bisa ga Matiyu
KASHI NA 5 - WAHALAR KRISTI DA MUTUWA (MATIYU 26:1-27:66)

11. Ku Yi Addu'a Kada Ku Shiga Cikin Jarabawa (Matiyu 26:40-41)


MATIYU 26:40-41
40 Sai ya zo wurin almajiran, ya same su suna barci, ya ce wa Bitrus, “Kai! Ba za ku iya zama tare da Ni awa ɗaya ba? 41 Ku yi tsaro, ku yi addu'a, don kada ku shiga cikin jaraba. Hakika ruhu ya yarda, amma jiki rarrauna ne.”
(Afisawa 6:18, Ibraniyawa 2:18)

Yayin da Almasihu yake azaba da mutuwa kuma yana adawa da shaidan, almajiran suna barci. Hatta almajiransa na kusa guda uku ba za su iya zama a faɗake su yi kallo tare da shi ba. Ba su goyi bayan Kristi ba kuma ba su ba da hidimarsu ga Wanda ke cikin damuwa saboda 'yan'uwantaka. Duk almajiran sun yi tuntuɓe a wannan mawuyacin lokaci.

Ubangiji Yesu ya yi musu tsawa a hankali. Daga kwarewar sa, ya tabbatar da cewa naman kowane mutum mai rauni ne, yana jin tsoro, kuma ba a shirye ya ɗauki gicciye ba. Babu wanda zai iya bauta wa Allah ba tare da taimakon Ruhu Mai Tsarki ba. Amma duk da haka za a ba da nasara ga duk wanda ya yi addu’a a koyaushe, ya karɓi ikon Ruhu, ya yi ƙarfi cikin bangaskiya, kuma yana ƙaunar abokan gabansa. Yi la'akari da cewa yanayin ɗan adam ɗinmu yana amsa jaraba da sauri, kuma yana karanta Littafi Mai -Tsarki Mai Tsarki kowace rana, kuma ku saurari wa'azin mai kyau don kada ku faɗa cikin jaraba. Kada mu kasance cikin yanke ƙauna, amma ci gaba da yin imani da dogara tare da bege. Ka roƙi Ubangiji rayayye don yin addu’a don kanka da abokanka, domin Ubanku yana jiran roƙonku saboda ƙauna da bangaskiya.

ADDU'A: Ubangiji Yesu, Kai ne ofan Mutum da Godan Allah. Kun koyi biyayya ta hanyar mummunan gogewar ku kuma kuka ci nasara kan nufin ku saboda kuna ƙaunar Ubanku na sama fiye da kanku kuma kun miƙa kai ga nufinsa. Ka koya mana biyayyar ruhaniya don kada mu aiwatar da muradunmu ko aiwatar da sha'awarmu, amma muyi duk ƙoƙarin sanin nufinKa, da neman ikonKa don aiwatar da shi a rayuwarmu ta bangaskiya. Ka kiyaye mu lokacin da muke da rauni.

TAMBAYA:

  1. Menene ake nufi da “ruhu ya yarda, amma jiki rarrauna ne?”

www.Waters-of-Life.net

Page last modified on December 16, 2021, at 07:37 AM | powered by PmWiki (pmwiki-2.3.3)