Waters of Life

Biblical Studies in Multiple Languages

Search in "Hausa":
Home -- Hausa -- Matthew - 226 (Are You Talented?)
This page in: -- Arabic -- Armenian -- Azeri -- Bulgarian -- Chinese -- English -- French -- Georgian -- HAUSA -- Hebrew -- Hungarian? -- Igbo -- Indonesian -- Javanese -- Latin? -- Peul? -- Polish -- Russian -- Somali -- Spanish? -- Uzbek -- Yiddish -- Yoruba

Previous Lesson -- Next Lesson

MATIYU - KU TUBA, DOMIN MULKIN ALLAH YA KUSANTO!
Nazarin cikin Bisharar Almasihu bisa ga Matiyu
KASHI NA 4 - HIDIMAR YESU TA ƘARSHE A CIKIN URUSHALIMA (MATIYU 21:1 - 25:46)
C - HUDUBAR KRISTI A DUTSEN ZAFI (MATIYU 24:1-25:46) -- TARIN NA KALMOMIN YESU NA SHIDA
13. Misalin Masu Basirar (Matiyu 25:14-30)

a) Kana da Hazaka? (Matiyu 25:14-18)


MATIYU 25:14-18
14 “Domin mulkin sama yana kama da mutumin da yake tafiya zuwa ƙasa mai nisa, wanda ya kira bayinsa ya ba su kayansa. 15 Ya ba ɗaya talanti biyar, ɗaya kuma biyu, wani kuma ɗaya, kowa gwargwadon ƙarfinsa. nan da nan ya tafi tafiya. 16 Sa'an nan wanda ya karɓi talanti biyar ɗin ya je ya yi ciniki da su, ya kuma ci riba talanti biyar. 17 Haka kuma wanda ya karɓi biyu ya ci ribar biyu. 18 Amma wanda ya karɓi ɗaya ya je ya haƙa ƙasa, ya ɓoye kuɗin ubangijinsa.
(Luka 19: 12-27, Romawa 12: 6)

Muna da misalin talanti da aka baiwa bayi uku. Wannan yana nuna cewa yakamata mu kasance cikin yanayin aiki da kasuwanci, kamar yadda almara ta baya ta nuna cewa yakamata mu kasance cikin yanayin jira. Na farko ya nuna wajabcin shiri akai; na biyu na himma da wakilci a cikin aikinmu da hidimarmu ta yanzu. A farkon, an yi mana gargaɗi mu shirya kanmu; na biyu, don shirya hanya don aikin Allah a cikin ran wasu.

Kowane mutum mu'ujiza ce ta Allah, an yi shi cikin kamaninsa. Kana da baiwa ta musamman a jiki, tunani, da ruhi. An ba ku baiwa da kyaututtuka da yawa. Ba ku kamar dutse ko shuka - kuna motsawa da son rai. Kuna jin zafi da jin daɗi. Shin kun gode wa Ubangijinku saboda manyan kyaututtukan da Ya ba ku? Yana da sauƙi a yaba kyaututtukan Allah lokacin da kuke ƙoƙarin tunanin rayuwa ba tare da su ba. Nawa kuke daraja idanun ku? Ko ji? Kuna da wadata fiye da yadda kuke tsammani; kai mai albarka ne. Yaushe, saboda haka, za ku durƙusa don yin godiya da bauta wa Mahaliccin ku? Domin duk wanda ya gode wa Uba na sama daidai yake da Shi. Duk wanda ya yabe shi saboda kyaututtukan da aka ba shi yana yi masa hidima cikin farin ciki. Mutum mai son kai baya tunanin Allah; amma na jin daɗin kansa, yana neman girma da daraja. Mutumin mai godiya, duk da haka, yana girmama Ubangjinsa da hidimarsa da dukkan ƙarfinsa, cikin tawali'u da ladabi. Me za ku yi wa Ubangijinku? Makasudi da ma’anar rayuwarku shine ku yabi Ubanmu na sama. Mutumin da ba ya godewa matacce ne na ruhaniya kuma mai taurin zuciya. A cikin gode wa Ubangiji, kuna nuna hikimar ruhaniya da zuciya mai ƙauna.

Barorin uku na almarar ba duka aka ba su ɗaya ba, domin ba dukansu ba ne. Allah wakili ne mai 'yanci, “yana rabawa ga kowa da kowa yadda ya ga dama” (1 Korantiyawa 12:11). An tsara wasu mutane don nau'in sabis ɗaya, wasu kuma wani, kamar yadda aka tsara sassan jikin halitta don ayyuka daban -daban. Kowane mutum, da kowace baiwa da baiwa yana da amfani a cikin hidimar Kristi; don haka ku motsa, ku yi aiki, ku bauta wa Ubangijinku da hannayenku, ƙafafu, dukiya, lokaci, da kuɗi. Duk abin da kuke da shi yana da fa'ida don hidimar hadaya ga Allah da mutane. Tambayi Mahaliccin ku ya ba ku hikima don ku bauta masa ta hanya mafi amfani.

Sanya duk kyaututtuka a gaban Ubanku na sama. Ku girmama shi kuma zai kira ku ɗansa ko 'yarsa. Idan kun ba talakawa a cikin alummar ku daga yalwar kyaututtukan ku, Zai ƙara muku albarka. Ku bauta wa Ubangiji ba tare da gajiyawa ba a cikin gidan ku, makaranta, aiki, da lokacin hutu, kuma za ku zama bawa mai daɗi da fara'a. Mutum mai son kai wanda ya manne wa duk abin da yake da shi kamar kwalban cike da tsami mai tsami, amma amintaccen bawan Ubangiji, wanda ke ba kowa, kamar turaren ƙanshi ne. Yi aiki, don haka, dokar Saint Paul mai zuwa: "Kuma duk abin da kuke yi, ku yi shi da zuciya ɗaya, kamar ga Ubangiji ba ga mutane ba." (Kolosiyawa 3:23).

ADDU'A: Uba na sama, muna gode maka saboda Ka ba mu, daga cikawarka, alheri don alheri, da kyauta don kyauta. Wanene mu? Kuma wanene Kai? Ba mu cancanci ambaliyar albarkarKa ba. Saboda jinin Almasihu, an ba mu ikon yin rayuwa a gabanka, kuma cikin ikon Ruhunka muna numfashi. Taimaka mana cewa rayuwarmu na iya zama ta godiya gare Ka, kuma taimaka mana mu raba albarkarKa tare da waɗanda ke zaune kusa da mu don su ci farin ciki da addu'a a gabanka.

TAMBAYA:

  1. Menene kyaututtukan da aka ba ku?

www.Waters-of-Life.net

Page last modified on December 15, 2021, at 07:35 AM | powered by PmWiki (pmwiki-2.3.3)