Waters of Life

Biblical Studies in Multiple Languages

Search in "Hausa":
Home -- Hausa -- Matthew - 217 (False Christs)
This page in: -- Arabic -- Armenian -- Azeri -- Bulgarian -- Chinese -- English -- French -- Georgian -- HAUSA -- Hebrew -- Hungarian? -- Igbo -- Indonesian -- Javanese -- Latin? -- Peul? -- Polish -- Russian -- Somali -- Spanish? -- Telugu -- Uzbek -- Yiddish -- Yoruba

Previous Lesson -- Next Lesson

MATIYU - KU TUBA, DOMIN MULKIN ALLAH YA KUSANTO!
Nazarin cikin Bisharar Almasihu bisa ga Matiyu
KASHI NA 4 - HIDIMAR YESU TA ƘARSHE A CIKIN URUSHALIMA (MATIYU 21:1 - 25:46)
C - HUDUBAR KRISTI A DUTSEN ZAFI (MATIYU 24:1-25:46) -- TARIN NA KALMOMIN YESU NA SHIDA

7. Kiristocin karya (Matiyu 24:23-26)


MATIYU 24:23-26
23 “To, in wani ya ce muku, 'Ga Almasihu nan!' Ko 'A can!' Kada ku gaskata shi. 24 Gama Kiristocin ƙarya da annabawan ƙarya za su taso su nuna manyan alamu da abubuwan al'ajabi don su gane, in za ta yiwu, har ma da zaɓaɓɓu. 25 Duba, na riga na faɗa muku. 26 “Don haka idan suka ce muku, 'Duba, yana cikin hamada!' Kada ku fita; ko 'Duba, yana cikin ɗakunan ciki!' kada ku yarda.
(Maimaitawar Shari'a 13: 2-4, Luka 17: 23-24, 2 Tassalunikawa 2: 8-9, Wahayin Yahaya 13:13)

Yahudawa sun yi imani cewa a lokacin da aka kaddara, Allah zai aiko da Almasihu a matsayin Mai Ceto, tare da rundunonin mala'iku don taimaka musu. Duk da haka, lokacin da ya zo, sun ƙi su gane cewa Allah yana tafiya a tsakaninsu. Ba wannan kadai ba, amma sai suka gicciye Hisansa suka ƙi Ruhunsa Mai Tsarki. Duk da haka sun ci gaba da jiran Almasihu, suna jira har yau, ba tare da sanin cewa ya riga ya zo ba. Kuma ba da daɗewa ba zai dawo da ƙarfi da ɗaukaka, yana bayyana kamar walƙiya a cikin sammai! Dole ne mu kasance a faɗake, mu mai da hankali, kuma mu guji tarkon maƙiyin Kristi, wanda zai zama mai yaudara mai ɓatarwa kuma ɗan Shaiɗan mai ban tsoro. Ba mu yarda da wani ubangiji ba sai Yesu Almasihu wanda aka tashe shi daga matattu, yana zaune a hannun dama na Allah, wanda kuma yana zuwa nan ba da daɗewa ba a cikin gajimare na sama.

Sanin cewa lokacinsa yana da iyaka, kuma duniya tana gaggauta zuwa ƙarshenta, shaidan ya aiko annabawansa masu ruɗu, manzannin wayo, da gamsar da “Krista” (ainihin maƙiyin Kristi) don yaudarar al'ummai (1 Yahaya 2:18). Tun mutuwar Kristi akan giciye, ɗaruruwan annabawan ƙarya da manzannin mugun sun zo suna da'awar cewa Allah ya shafe su a matsayin masu ceton duniya. Duk da haka, sun ƙaunaci kansu kuma sun yarda da bauta. Sun ba da damar a kafa hotunansu da mutum-mutumin da aka busa a kan tituna domin jama'a su ɗaukaka su kuma su yi sujada maimakon ɗaukaka da bauta wa Allah. Hitler yayi haka a Jamus ta hanyar neman mutanensa su yi ihu, "Ceto Hitler ne." Stalin a Rasha ya nuna irin wannan girman kai yayin da ya maye gurbin gumakan addini a gidaje tare da hotonsa a maimakon haka. Mao Tse Tung, wanda miliyoyin Sinawa ke ɗauka a matsayin rana mai haskakawa daga gabas, shi ma ya dage a bauta masa. Abun mamaki shine, waɗannan shugabanni, waɗanda ke adawa da addini da ƙarfi, sun ƙirƙiri addinin nasu na mutumci kuma sun haɗa shi da ikon zaluncin jihar. Duk da ikon su mai girma, da cin zarafin sa, ba za su iya dakatar da Ruhun Kristi wanda yake mai tawali'u da tawali'u, kuma yana jagoranta ba tare da tashin hankali na takobi ba. Bai hallaka maƙiyansa ba, amma ya ɗauke zunubansu, ya rinjaye su ta wurin ƙaunarsa mai tsarki.

Hakikanin Almasihu shine wanda aka gicciye shi kuma an ƙi shi. Shine wanda yake canza zukata kuma ya sulhunta mu da Allah. Yana gayyatar mabiyansa zuwa mulkin kaunarsa. Kiristan ƙarya yana yin juyi. Yana taurare zukata ta hanyar sa mutane su kare adalcin kansu da alherin ƙarya. Ya musanta allahntakar Yesu Almasihu, yana maye gurbin imani da zamani, babban mutum. Yana gayyatar mabiyansa cikin mulkin zunubi da mutuwa. (1 Yahaya 2: 22-25, 4: 1-5).

Kristi ya faɗi sau uku, "Ku kula da Kiristocin ƙarya." Masu yaudara za su ce ku dogara da kanku. Amma duk da haka thean Rago na Allah ne kaɗai ke gafarta zunubai, kuma yana ba da rai madawwami ga waɗanda suka yi imani da shi kuma suka manne masa. Yi taka tsantsan, musamman na Dujal wanda shine shugaban mayaudara. Zai haɗa kan duniya duka kuma yayi aiki don daidaitawa da haɗa addinai tare cikin tsarin yaudara guda ɗaya na wayo. Zai bayyana nan ba da jimawa ba, domin duniya tana shirye -shiryen karɓe shi a cikin dukkan tsarin aiki: tattalin arziki, addini, fasaha, da sauransu Kada ku yi kasala - ku tuna cewa babban mai yaudara dole ne ya zo kaɗan kafin Kristi na gaskiya.

ADDU'A: Uba, muna gode maka saboda ka sake haifar mana haihuwar ruhaniya ta jinin Masoyi ta wurin ikon Ruhu Mai Tsarki. Ka sanya mu cancanta ga mulkinKa. Ka kiyaye mu cikin tawali'u cewa za mu manne a kan gicciye kuma kada mu yarda da nagartar ɗan adam. Rufe kunnuwan mu don kada mu saurari maganganun Dujal da manzannin sa. Ka ba mu madawwami a cikin Sonan ƙaunatattunka tare da dukan zaɓaɓɓun mutanenka.

TAMBAYA:

  1. Wanene Dujal? Menene halayensa da ayyukansa?

www.Waters-of-Life.net

Page last modified on December 15, 2021, at 07:13 AM | powered by PmWiki (pmwiki-2.3.3)