Waters of Life

Biblical Studies in Multiple Languages

Search in "Hausa":
Home -- Hausa -- Matthew - 081 (Wise Man and Foolish Man)
This page in: -- Arabic -- Armenian -- Azeri -- Bulgarian -- Chinese -- English -- French -- Georgian -- HAUSA -- Hebrew -- Hungarian? -- Igbo -- Indonesian -- Javanese -- Latin? -- Peul? -- Polish -- Russian -- Somali -- Spanish? -- Telugu -- Uzbek -- Yiddish -- Yoruba

Previous Lesson -- Next Lesson

MATIYU - KU TUBA, DOMIN MULKIN ALLAH YA KUSANTO!
Nazarin cikin Bisharar Almasihu bisa ga Matiyu
KASHI NA 2 - KRISTI YANA KOYARWA DA HIDIMA A GALILI (MATIYU 5:1 - 18:35)
A - HUDUBA AKAN DUKA: GAME DA TSARIN MULKIN MULKIN NA SAMA (Matiyu 5:1 - 7:27) -- NA FARKO TARIN KALMOMIM YESU
4. Takaitaccen Tarihin Shugaba Na Mulkin Sama (Matiyu 7:7-27)

f) Mutumin Mai Hikima da Wawa (Matiyu 7:24-29)


MATIYU 7:24-27
24 Saboda haka duk wanda ya ji waɗannan maganganun nawa, ya kuma aikata su zan misalta shi da wani mutum mai hikima wanda ya gina gidansa a kan dutsen. kuma ba ta faɗi ba, domin an kafa ta a kan dutsen. 26 Amma duk wanda ya ji waɗannan maganganun nawa, bai kuma aikata su ba, zai zama kamar wawan mutum wanda ya gina gidansa a kan yashi: 27 kuma ruwan sama ya sauko, ambaliyar ta zo, iska ta hura. kuma buga a kan wancan gidan; kuma ya fadi. Kuma babban faɗuwarsa ne.

Za a fallasa ka da guguwar iska ko ta ɗabi’a ko a aikace, don duniyarmu ta son abin duniya tana tsaye a ƙarƙashin fushin Allah. Maɗaukaki ya janye salamarsa daga duniya. Muna zaune a cikin masifu waɗanda suka gabaci zuwan Kristi na biyu. Idan kowane jiki ya ce, “Aminci ya tabbata a gare ku,” to, yana mafarki, domin Allah yana yaƙi da masu zunubi masu son kai. Iyayya ta ƙaru, yunwa tana tafiya kuma manyan zunubai sun zama ruwan dare a cikin al'ummarmu. Yaya kuka tsaya, ya ɗan'uwana ƙaunataccen ɗan'uwana da 'yar'uwata, a cikin wannan tsananin wahala?

Kristi ya amsa maku da kalma mai sanyaya zuciya; “A cikina ku sami salama. A duniya kuna da wahala; amma ka yi farin ciki, na yi nasara da duniya ”(Yahaya 16:33). Kada ku ji tsoro, domin shi wanda ya tashi daga matattu ya baku tabbataccen tushe don makomarku da jauhari wanda ya fi lu'ulu'u daraja, wannan shine Bisharar Tsarkaka wacce kuke samun iko a gareta don rayuwa da mutuwa, ga aiki da hutawa farin ciki da baƙin ciki. A cikin Injila zaku iya samun maganin ruhaniya don duk cututtukan ku da cututtukan ku. Idan kayi amfani da wadannan kalmomin Allah a matsayin taken rayuwarka zaka zama mai wayo da hikima. Ba abin da zai girgiza ka, kuma za ka kasance da haƙuri ba tare da damuwa ba a cikin ambaliyar fushin fushin Allah, domin ka san da tausasawar muryar Yesu yana ce maka, “Sonana, yi ƙarfin hali; an gafarta muku zunubanku ”(Matiyu 9: 2). Kristi ne kaɗai tushen tushe don rayuwarka ta nan gaba.

Kaico ga mutumin da ya gina rayuwarsa a kan falsafa da alamomin doc wadanda ba su ginu a kan gicciye ba, don sun yaudare shi kuma suna gaya masa fifikon da nasarar mutane ta hanyar ayyukansu. Suna kumbura shi har sai ya fashe. Daga nan zai iya fahimtar cewa babu wani abu mai kyau a cikin kansa. Ya gudu, ba tare da bege ba, tare da rashin tsammani wanda tsoro ya mamaye shi, yana bin duk wani shugaba ƙarya kuma marar gaskiya. Suna faɗan kalmomin wofi waɗanda ke ba su kwarin gwiwa da tunanin banza. Multungiyar da ba su koya ba kuma ba su fahimci bisharar gaskiya ba za su zama wahalhalu mai sauƙi ga Kristi na ƙarya da annabin ƙarya, kuma a lokaci guda, yin saɓo ga Uba na sama wanda ya ƙaunace su kuma ya fanshe su su ma.

Amma kun san muryar Makiyayi Mai Kyau wanda ba ya ihu ko kuka, amma yana kiyayewa da kiyaye mabiyansa ta wurin gaskiyarsa har abada. Yana ƙarfafa su saboda kyawawan ayyuka waɗanda suka samo asali daga ikon ƙaunarsa da haƙurinsa. Babu wanda zai iya ƙwace su daga hannunsa. Shi da Uba ɗaya suke, kuma babu wanda zai iya ƙwace mu daga hannun Ubanmu na samaniya (Yahaya 10:28). Kristi yana rayuwa yana mulki tare da Ubansa da Ruhu Mai Tsarki, Allah ɗaya, har abada abadin. Zai sake dawowa ba da daɗewa ba don ɗaukar waɗanda suka ba da gaskiya kuma suka aikata bisa ga bisharar zuwa mulkinsa na ruhaniya. Suna jiransa da tsammani, suna buɗe masa hanya da ɗabi'a mai tsabta kuma suna miƙa masa 'ya'yan Ruhunsa Mai Tsarki. Duk sauran mutane za su yi ihu da rawar jiki da tsoro, “Da dai mun saurari bisharar kuma mun yi imani da Kristi, da mun sami ceto. Amma yanzu fushin Allah zai yanke hukunci a kanmu, kuma ƙudurinmu jahannama ne har abada! ”

MATIYU 7:28-29
28 To, da Yesu ya gama waɗannan maganganu, sai mutane suka yi mamakin koyarwarsa, 29 domin ya koya musu ne kamar yadda yake da iko, ba kamar malaman Attaura ba.
(Yahaya 7: 16.46; Ayyukan Manzanni 2:12)

Kristi mutum ne na gaskiya kuma Allah na gaskiya, kuma duk kalmomin sa suna da ban tsoro. Zasu iya motsa zukatan dutse, ya ceci waɗanda ke yunwar adalci kuma ya warkar da masu karyayyar zuciya. Muna da dama a yau don rarraba bisharar fansa a tsakanin waɗanda suke marmarin hakan, domin mu bayyana girman alherin Mai Cetonmu na musamman wanda zai kasance madawwamin Alƙali a cikin hukuncin ƙarshe.

Yada cikar maganar Allah a kewayen ka domin mutane da yawa su sami ceto a wadannan kwanaki na karshe. Kada ka wuce gona da iri kan ilimin ka na ilimi ko iyawar ka. Ku ɗaukaka Uba da ina cikin ikon Ruhu Mai Tsarki, Allah ɗaya, kuma za ku ga abin da Yesu ya ce, “Ga shi, ina tare da ku koyaushe, har zuwa ƙarshen zamani” (Matiyu 28:20).

ADDU'A: Ya Uba Mai Tsarki, muna gode maka saboda ka yi wahayi zuwa ga manzanninka da kalmar ceton mu kuma ka bamu dama mai kyau mu shiga cikin alkawuran ka da kuma dokar bisharar ka. Ka cece mu ta jinin Youranka kuma ka ba mu rai da ikonka. Ka sanya mu cikin ƙaunarka. Ka albarkaci duk wadanda ke kwadayin cetonka ka kuma yi amfani da mu ta wurin alherinka domin mu yada bisharar fansa a kewayenmu, domin mu shirya hanya tare da zuwan belovedanka ƙaunatacce.

TAMBAYA:

  1. Mene ne kawai tushen rayuwar ku?

www.Waters-of-Life.net

Page last modified on December 06, 2021, at 02:00 PM | powered by PmWiki (pmwiki-2.3.3)