Waters of Life

Biblical Studies in Multiple Languages

Search in "Hausa":
Home -- Hausa -- Matthew - 070 (Seeking Reconciliation)
This page in: -- Arabic -- Armenian -- Azeri -- Bulgarian -- Chinese -- English -- French -- Georgian -- HAUSA -- Hebrew -- Hungarian? -- Igbo -- Indonesian -- Javanese -- Latin? -- Peul -- Polish -- Russian -- Somali -- Spanish? -- Uzbek -- Yiddish -- Yoruba

Previous Lesson -- Next Lesson

MATIYU - KU TUBA, DOMIN MULKIN ALLAH YA KUSANTO!
Nazarin cikin Bisharar Almasihu bisa ga Matiyu
KASHI NA 2 - KRISTI YANA KOYARWA DA HIDIMA A GALILI (MATIYU 5:1 - 18:35)
A - HUDUBA AKAN DUKA: GAME DA TSARIN MULKIN MULKIN NA SAMA (Matiyu 5:1 - 7:27) -- NA FARKO TARIN KALMOMIM YESU
2. Ayyukanmu Game Da Allah (Matiyu 6:1-18)

d) Neman Wajibi da Sulhu (Matiyu 6:14-15)


MATIYU :14-15
14 Gama idan kun gafarta wa mutane laifofinsu, Ubanku na sama zai gafarta muku. 15 In kuwa ba ku yafe wa mutane laifofinsu ba, Ubanku ma ba zai yafe muku laifofinku ba.
(Markus 11:25)

Abin kunya ne cewa Yesu ya gaya mana akai-akai cewa gafarta ƙauna kaɗai cikar Shari'a ce. Idan da gangan muka bar ƙaunar Allah, Maɗaukaki zai zama baƙo a gare mu, kuma idan muka taurare zukatanmu akansa, za mu faɗa cikin hukunci.

Da fatan za a bincika kanka, ƙaunataccen aboki. Shin Allah ya sabonta ku kuma ya cika ku da jinƙansa? Kuma yaya wannan sabuntawar yake?

Ubanmu wanda ke cikin sama ya kira ku ne don ku yada salama ta sama a kusa da ku, domin 'ya'yan Allah sune masu kawo zaman lafiya. Shin akwai wani namiji ko mace da kuke ƙi? Wannan zai zama mafi mahimmanci a rayuwar ku, domin Allah ya aiko shi don ya gwada ku kuma ya bincika zuciyar ku, shin har yanzu fushi da fansa na cikin ku. Babban Ruhu yana neman murkushe kiyayyar ku, shawo kan bacin ranku ya kuma koya muku juriya, yafiya, taka tsantsan, haƙuri, da tawali'u domin ku yarda da wannan mutumin, ku ƙaunace shi da gaske, kuyi murna duk lokacin da kuka haɗu da shi, ku gayyace shi cikin gidan ku kuma sanya shi ji a gida. Gafarar Allah an kawo ta ga kowane mutum, kuma gafararmu ga junanmu shine asalin Sabon Alkawari. Duk inda ba a tabbatar da wannan yanayin ba, babu mazaunin mulkin Allah. Kaunar maƙiyi itace thean imaninku. A cikin rashin gafarar ku kun saɓa da aikin Ruhu Mai Tsarki a cikin ku da kewaye da ku. "Ku ƙaunaci maƙiyanku, ku albarkaci waɗanda suka la'ance ku, ku yi alheri ga waɗanda suka ƙi ku kuma ku yi addu'a ga waɗanda suke zagin ku kuma suke tsananta muku." Yi wannan umarni na jinƙai, kuma ka zama ko zama ɗan ko ’yar Allah kuma ɗan’uwa ko’ yar’uwar Kristi.

Amma idan ka ci gaba da taurare zuciyarka, ɗaukar fansa, fushin abokin gabanka da wulakanta shi, rashin ladabi da ƙeta, ka kasance cikin ƙiyayya da Allah kuma zaka sake musun Almasihu. Duk addu'o'in ku da tsoron Allah a lokacin zasu bayyana a matsayin munafunci da karya.

Lokacin da aka saka Bulus tare da abokinsa Sila, suna raira waƙoƙin yabo ga Allah, duk da cewa ƙafafunsu suna ɗaure a cikin hannun jari don jini ya fita daga gare su. Amma duk da haka, suna son masu bugun su da kuma mai tsaron gidan yarin kuma suna musu addu'a. Duniya ta girgiza, zukata sun canza, kuma mai tsaron gidan yarin ya tuba. Lokacin da aka jejjefi Istifanus, ya yi addu'a domin waɗanda suka kashe shi, domin dukan 'ya'yan Allah suna bin kukan waɗanda aka gicciye, "Uba, ka gafarta musu, don ba su san abin da suke yi ba" (Luka 23:34).

’Saunar Allah ta gafarta mana zunubanmu duka. Duk wanda ya yi daidai da shi kuma ya buɗe zuciyarsa ga abokan gaba, ya ga sama a buɗe, kamar yadda Istifanas ya yi, kuma ya ga ikon Allah a wurin aiki kamar Bulus da Silas waɗanda haƙurin haƙurinsu ya sa mutane da yawa suka tuba kuma suka sani cewa Allah Uba ne. Ka binciki kanka. Shin kuna barin Ruhun Allah ya zauna kuma yayi aiki a rayuwar ku?

ADDU'A: Ya Uba, mun tuba da nadamar zukatanmu kuma da gaskiya. Don Allah ka gafarta mana girman kanmu ka koya mana tsarkinKa, yafiya da tawali'un Kanka. Ka taimake mu mu gafarta wa kowane mutum kowane laifi kamar yadda Ka gafarta mana, tunda ka yi mana alheri, rahama da kyautatawa. Ka canza mana ƙiyayya a cikinmu da ƙaunarka da rahamarka.

TAMBAYA:

  1. Menene ya zama dole don ci gaba da zumunci da Ubanmu na sama?

www.Waters-of-Life.net

Page last modified on December 06, 2021, at 03:54 AM | powered by PmWiki (pmwiki-2.3.3)