Waters of Life

Biblical Studies in Multiple Languages

Search in "Hausa":
Home -- Hausa -- Acts - 104 (From Tyre to Caesarea)
This page in: -- Albanian? -- Arabic -- Armenian -- Azeri -- Bulgarian -- Cebuano -- Chinese -- English -- French -- Georgian -- Greek -- HAUSA -- Igbo -- Indonesian -- Portuguese -- Russian -- Serbian -- Somali -- Spanish -- Tamil -- Telugu -- Turkish -- Urdu? -- Uzbek -- Yiddish -- Yoruba

Previous Lesson -- Next Lesson

AYYUKAN - A cikin Nasara Tsarin aiki ALMASIHU
Nazarin a cikin Ayyukan Manzannin
SASHE 2 - Santawa Game Da Wa'azi Tsakanin Da Al'ummai Da Tushe Ikklisiya Daga Antakiya Zuwa Roma Ta Hanyar Ma'aikatar Kula Da Bulus Manzo, Ruhu Mai Tsarki Ya Umarta (Ayyukan 13 - 28)
D - Mishan Tifaya Na Uku (Ayyukan 18:23 - 21:14)

11. Daga Taya zuwa Kaisariya (Ayyukan 21:7-14)


AYYUKAN 21:7-14
7 Da muka gama tafiyarmu daga Taya, muka isa Talamayas, muka gai da 'yan'uwa, muka kwana tare da su kwana ɗaya. 8 Kashegari mu abokan aikin Bulus muka tashi muka tafi Kaisariya, muka shiga gidan Filibus mai yin bishara, wanda yake ɗaya daga cikin mutane bakwai, muka tsaya tare da shi. 9 Amma mutumin nan yana da 'yan mata budurwai huɗu waɗanda ke yin annabci. 10 Kuma kamar yadda muka zauna kwanaki da yawa, wani annabi mai suna Agabus ya sauko daga Yahudiya. 11 Da ya zo wurinmu, ya ɗauki belin bulus, ya ɗaure da hannuwansa da ƙafafunsa, ya ce, “Ga abin da Ruhu Mai Tsarki ya ce, 'Haka Yahudawan da ke Urushalima za su ɗaure mutumin da ke da wannan bel ɗin, suka bashe shi a cikin tarko. 12 Da muka ji haka, mu da waɗanda ke wurin, muka roƙe shi kada ya je Urushalima. 13 Sai Bulus ya amsa ya ce, “Me kuke nufi da kuka da karaya? Ni kaɗai a shirye nake, a ɗaure ni, har ma in mutu a Urushalima saboda sunan Ubangiji Yesu.” 14 Da yake bai yarda ba, sai muka daina, yana cewa, nufin Ubangiji ya yi.

Bulus ya yi tafiya zuwa kudu a wani jirgin ruwa. Ya tsaya na kwana ɗaya a Akka, ya gai da ’yan’uwan da ke wurin. Daga nan ya ci gaba da tafiya zuwa Kaisariya, babban birnin Roma a Falasdinu, inda da farko Ubangiji ya zubo da Ruhunsa a kan al'ummai da yawa. Baƙon abu ne cewa ba mu karanta wani abu game da wannan cocin na Alummai ba, amma yana iya zama saboda sun ƙaura zuwa wasu biranen. Kaisariya wata cibiyar Roma ce, inda jami'ai suka yi aiki na wani ɗan gajeren lokaci kafin gwamnati ta tura su zuwa wasu yankuna, daidai da dokokinsu.

A Kaisariya akwai Filibus, mai wa'azin bishara, da kuma ɗayan dattijan coci bakwai na farko waɗanda aka tilasta musu tserewa daga Urushalima, baya ga Shawulu mai himma, bayan jifa da abokin aikin bishara, Istafanus. In ba haka ba shi ma, ya yiwu, an kashe shi. Yanzu Bulus ya shigo gidansa babban bako ne. Ta wurin ƙaunar Allah maƙiya ya zama ɗan'uwan cikin almasihu. Ka yi tunanin yadda 'yan uwan ​​biyu za su yi wa almasihu godiya domin alherinsa. Luka ya tabbatar da wannan shaidar, kuma, game da abubuwan tarihin da suka shafi farkon Ikklisiya, don tsara littafinsa a kan Ayyukan Manzanni. Filibus ya kasance cikakke yarjejeniya game da yin wa’azi ga Al’ummai, domin ya riga ya yi baftisma ɗan Habasha daga kotun Candace, (a gaban kowane manzannin), kuma almasihu ya yi amfani da shi don yin wa’azin Mulkinsa a wurare da yawa. Bulus ya zauna a gidan Filibus na kwanaki da yawa, a cikin jituwa ta ruhaniya da farin ciki mai yawa.

Shahararren mai wa’azin bishara yayi aure, kamar yadda aure ba abin kunya bane, amma baiwa ce daga wurin Ubangiji. 'Ya'yan nasa mata huɗu sun yi imani, kuma suna cike da ruhun annabci. Sun yi magana a cikin coci, domin Ruhu Mai Tsarki ya bayyana ta wurinsu, da iko da haske, nufin Allah. Albarkar Uba ta mallaki gidansa gaba daya.

Wani annabi daga ƙasar Yahudiya, hagabus, wanda Luka ma ya ambata a cikin (Ayyukan 11: 28), ya sauko don ziyartar wannan ikkilisiyar. Yana da hidimar annabta a cikin majami'ar farko mai karfi. Ruhun Ubangiji ya nuna masa cewa Bulus yana zuwa bakin teku kusa da Urushalima. Ya gargadi manzo, don shirya shi don wahalhalun da ke jiran sa a Urushalima. Annabin ya bayyana a fili cewa Yahudawa za su daure Bulus su yanke masa hukuncin kisa, kamar yadda suka yi wa Yesu, kuma suka basar da shi ga hannun Al'ummai. almasihu da kansa, wanda shi ne hatimin annabawan, ya faɗa wa Bulus yadda zai sha wahala. Ikilisiya kuma an riga an annabta wahalar sa ta Ikklisiya, kamar yadda ruhun annabcin ya bazu daga almasihu ga masu bi da yawa.

Lokacin da wahayin Allah game da batun Bulus ya zama sananne a gaban majami'ar Kaisariya, 'yan uwan ​​sun yi daidai da abin da Bitrus ya yi a baya lokacin da ya yi kokarin hana Ubangijinsa gicciye. Amma Bulus, kamar yadda duk annabawan gaskiya ne, ya san nufin Ubangijinsa. Ya yarda da nufin Allah, kuma ya fara ware kansa da son rai daga hidimarsa a duniya, alhali yana shirye ya bi gurbin Ubangijinsa a cikin wahala. Ya zaɓi ya bar majami'u a baya maimakon ya ɓatar da tsarin Ubangijinsa. Duk da cewa zuciyarsa ta kusa karyewa, amma ya fi so ya daukaka ga Ubangijinsa Yesu ta wurin biyayyar imani.

A wannan bikin ne Bulus yayi maganar koyarwar Ikklisiyar farko, yana cewa Mutumin Yesu shine Ubangiji. A cikin wadannan sunaye guda biyu zamu sami cikar allahntaka ta jiki, cikin tawali'u an ɓoye cikin yanayin ɗan adam. Wannan Ubangijin Maɗaukaki ya rinjayi Bulus, wanda ya zo ya bauta masa har tsawon rayuwarsa. Yana so ya bi shi har zuwa ƙarshe, kuma yana shirye ya ci gaba da ɗaukar makoma guda ɗaya kamar ta thean Rago na Allah. Ya tsaya da sauri a duk wahalolin dake tattare dashi. Duk majami'u sun san cewa Bulus bai yi biyayya ga sha'awar ɗan adam ba, amma ya cika nufin Ubangijinsa cikin kowane daki-daki. Tabbas wannan shine banner hawa akan duk abubuwan da suka biyo baya.

ADDU'A: Ya Ubangiji Yesu, mun gode maka, domin kai Allah ne na gaskiya kuma kai mutum ne na gaskiya. Kun kuɓutar da mu daga mutuwa, tsoro, da tsoro. Ka ƙarfafa mu, kuma har ila yau, za ka ƙarfafa mu a cikin shirinmu na ƙarshe, domin mu ci nasara bisa ga wahalar wahala da azaba, mu ba da shaidar sunanka mai ɗaukaka.

TAMBAYA:

  1. Me yasa Bulus bai ji tsoron wahala da yake jiran sa a Urushalima ba?

www.Waters-of-Life.net

Page last modified on March 03, 2021, at 02:36 AM | powered by PmWiki (pmwiki-2.3.3)