Waters of Life

Biblical Studies in Multiple Languages

Search in "Hausa":
Home -- Hausa -- Matthew - 266 (The Empty Tomb and the Angel’s Words)
This page in: -- Arabic -- Armenian -- Azeri -- Bulgarian -- Chinese -- English -- French -- Georgian -- HAUSA -- Hebrew -- Hungarian? -- Igbo -- Indonesian -- Javanese -- Latin? -- Peul? -- Polish -- Russian -- Somali -- Spanish? -- Uzbek -- Yiddish -- Yoruba

Previous Lesson -- Next Lesson

MATIYU - KU TUBA, DOMIN MULKIN ALLAH YA KUSANTO!
Nazarin cikin Bisharar Almasihu bisa ga Matiyu
KASHI NA 6 - TASHIN TASHI NA UBANGIJINMU YESU KRISTI (MATIYU 28:1-20)

1. Kabarin da babu komai da kalmomin Mala'ikan (Matiyu 28:1-4)


MATIYU 28:1-4
1 Bayan Asabar, yayin da ranar farko ta mako ta fara wayewa, Maryamu Magadaliya da ɗaya Maryamu sun zo ganin kabarin. 2 Sai ga, sai aka yi wata babbar girgizar ƙasa; gama mala'ikan Ubangiji ya sauko daga sama, ya zo ya mirgine dutsen daga ƙofar, ya zauna a kai. 3 Fuskarsa kamar walƙiya, tufafinsa kuma farare kamar ƙanƙara. 4 Masu tsaron suka girgiza saboda tsoronsa, suka zama kamar matattu.
(Matiyu 17: 2, Ayyukan Manzanni 1:10, 20: 7, 1 Korantiyawa 16: 2, Wahayin Yahaya 1:10)

Kashegari bayan biki ya fara wayewa, mace ta nufi hanyar kabarin don kammala shafe jikin Yesu. Ba za su iya tunanin yin komai ba ranar Juma'a kafin faɗuwar rana har sai sun aiwatar da wannan aikin na girmamawa da ƙauna ta ƙarshe.

Idin Ƙetarewa-Asabar shi ne mafi munin rana a gare su da almajiran. Almasihunsu ya mutu kuma duk wani bege ga mulkin Allah mai gabatowa ya ɓace. Ba abin da ya rage musu sai kuka, yanke kauna, da rashin fata. Duk da haka soyayya da girmama Yesu sun jawo mata zuwa kabarin don su zauna kusa da kabarin Mai Tsarki.

Lokacin da ya mutu, ƙasar da ta karɓe shi ta girgiza saboda tsoro. Lokacin da ya tashi, ƙasar da ta yi murabus ta yi tsalle saboda farin ciki a ɗaukakarsa. Wannan girgizar ƙasa ta kasance sakamakon sassaucin daurin mutuwa, an girgiza sarƙoƙin kabari, kuma an gabatar da kaffara ga dukkan alumma. Shi ne alamar nasarar Kristi. Sammai suka yi farin ciki kuma aka ba da sanarwar cewa ƙasa ma za ta yi farin ciki. Ya kasance misalin girgizan da zai faru da duniya a tashin matattu na ƙarshe, lokacin da za a kawar da duwatsu da tsibirai, kuma ƙasa ba za ta ƙara rufe matacciya ba. (Ishaya 26:21)

Yayin da suke kan hanya da wayewar gari, matan sun damu da babban dutse. Suna mamakin wanda zai mirgine musu daga kabarin. Ubangiji ya amsa sha'awar mata kuma ya aiko da mala'ika ya buɗe ƙofar kabarin da babu kowa. Mala'ikan ya bayyana da babbar girgizar ƙasa, masu gadin suka girgiza suka faɗi kamar matattu. Mala'ikan ya mirgine dutsen ya zauna a kansa, a matsayin alamar nasarar Kristi a tashinsa daga matattu.

Mala'ikan bai sauko daga sama ba don ya taimaki Kristi ya tashi daga matattu, domin Sarkin Rayuwa baya buƙatar mataimaki don cin nasara akan mutuwa. Ubangiji ya tashi cikin natsuwa da son ransa, yana wucewa ta cikin likkafanin lilin na lilin ba tare da yaga su ba, ya wuce cikin nutsuwa daga tsakiyar duwatsu. Daga nan ya shiga cikin ɗakunan da aka kulle inda almajiran suka taru. Ko da yake babu wanda ya shaida tashin Kristi daga matattu, kabarin babu kowa lokacin da matan suka isa wurin.

Mutuwa makiyin dukkan mutane ne. Yana girbi duk waɗanda mata suka haifa. Mutuwarku ba makawa bace, don haka ku nemi hikimar Allah domin ku kasance cikin shiri.

ADDU'A: Ubangiji Yesu, Kai ne tashi daga cikin matattu. Muna ɗaukaka ka a matsayin kaɗai wanda ya rinjayi mutuwa, baƙin ciki, da Shaiɗan. Ka ba mabiyanka Ruhunka madawwami, sabuwar rayuwa da farin ciki. Muna gode maka saboda Ka aiko mala'ika ya kawar da dutsen daga kabarin kafin matan su isa. Ka amsa addu'arsu kuma ka ƙarfafa mu mu yi imani kuma mu ga cewa ka warware matsalolinmu, domin kana raye kana ceton mu. Hallelujah!

TAMBAYA:

  1. Don me mala'ikan ya mirgine dutsen daga kabarin?

www.Waters-of-Life.net

Page last modified on December 16, 2021, at 02:55 PM | powered by PmWiki (pmwiki-2.3.3)