Waters of Life

Biblical Studies in Multiple Languages

Search in "Hausa":
Home -- Hausa -- Matthew - 245 (Jesus Heals His Attacker)
This page in: -- Arabic -- Armenian -- Azeri -- Bulgarian -- Chinese -- English -- French -- Georgian -- HAUSA -- Hebrew -- Hungarian? -- Igbo -- Indonesian -- Javanese -- Latin? -- Peul? -- Polish -- Russian -- Somali -- Spanish? -- Telugu -- Uzbek -- Yiddish -- Yoruba

Previous Lesson -- Next Lesson

MATIYU - KU TUBA, DOMIN MULKIN ALLAH YA KUSANTO!
Nazarin cikin Bisharar Almasihu bisa ga Matiyu
KASHI NA 5 - WAHALAR KRISTI DA MUTUWA (MATIYU 26:1-27:66)

14. Yesu Ya Warkar da Kunnen Maharinsa (Matiyu 26:51-56)


MATIYU 26:51-54
51 Ba zato ba tsammani, ɗaya daga cikin waɗanda suke tare da Yesu ya miƙa hannunsa ya zare takobinsa, ya bugi bawan babban firist, ya yanke masa kunne. 52 Amma Yesu ya ce masa, “Saka takobinka a wurinsa, domin duk wanda ya ɗauki takobi zai mutu da takobi. 53 Ko kuna tsammanin ba zan iya yin addu'a ga Ubana yanzu ba, kuma zai ba ni sama da runduna mala'iku fiye da goma sha biyu? 54 To, ta yaya Nassosi za su cika, cewa dole ne haka ta faru?”
(Farawa 9: 6, Matiyu 4:11)

Bitrus ya yarda ya kare Sarki na sama da takobinsa da ƙarfinsa. Amma Kristi ya hana shi yin amfani da tashin hankali, domin mulkinsa yana zuwa ne kawai ta hanyar alheri, tawali'u, da ƙauna. A yin wannan, Kristi ya ƙi kowane irin yaƙin neman zaɓe wanda ya saɓa wa manufar Allah da kiransa na ƙauna da girmamawa. Ubangiji bai yi amfani da rundunonin mala'iku goma sha biyu da ke hannunsa ba, kuma bai jarrabi Ruhu Mai Tsarki wanda ya annabta wajibcin mutuwarsa da tashinsa don ceton duniya ba. Yana ƙaunar maƙiyansa kuma ya shaida a gabansu cewa Shi ɗaya ne jiya, yau, har abada. Don haka, kar a yi ƙoƙarin aiwatar da ra'ayoyin ku da ƙarfi. Maimakon haka, ku yi haƙuri, ku ba da kanku ga Ubangiji, ku ƙaunaci maƙiyinku har ƙarshe.

Ga bayin Kristi, makaman yaƙi ba na jiki bane amma na ruhaniya. Saboda haka, bai kamata mu yi faɗa bisa ga jiki ba (2 Korantiyawa 10: 3-4). Wasu masu imani, duk da haka, suna tunanin dole ne su tashi tsaye don kare haƙƙin ɗan adam da 'yancinsu. Sun dage cewa fada ya zama dole don kiyaye zaman lafiyar jama'a da oda. Duk da haka, duk da haka, sun yarda cewa kada mu yi tsayayya da mugunta (Matiyu 5:39). Kristi baya son bayinsa su yaɗa bishararsa da ƙarfin makamai. Wani karin magana na Latin ya ce, “Ba za a tilasta addini ba; kuma ya kamata a kare shi, ba ta hanyar kisa ba, amma ta mutuwa.”

Kristi ya warkar da kunnen bawan da Bitrus ya kai hari domin ya sake jin maganar Ubangiji. Ka yi tunanin mamakin bawan da ya ga kunnensa ya faɗi ƙasa da takobi sannan ya koma wurinsa ta wurin “maƙiyinsa” wanda wataƙila ya kashe shi. Wannan warkarwa yana tabbatar mana da cewa, ta wurin alheri, Yesu yana gafarta maƙiyansa kuma yana buɗe musu mulkin Allah kyauta.

MATIYU 26:55-56
55 A cikin wannan sa'a Yesu ya ce wa taron jama'a, “Kun fito da takuba da kulake kamar na ɗan fashi? Na zauna tare da ku kowace rana, ina koyarwa a cikin haikali, amma ba ku kama ni ba 56 Amma duk wannan an yi shi domin littattafan annabawa su cika. ” Sai duk almajiran suka rabu da shi suka gudu.

Yesu yana kaunar maharansa kuma bai kare kansa daga gare su ba. Ya tsawata musu a hankali kuma ya nuna musu munafunci, matsorata, da tsoro. Ya gaya musu cewa ba su da iko a kan sa. Ya kuma sake maimaita annabcin wanda ya ce za a ba da Almasihu ga Al'ummai don ya fanshe su daga zunubansu, cewa Ubangiji zai buge Makiyayi, kuma tumakin garken za su warwatse.

Har zuwa lokacin, almajiran sun tsaya kusa da Yesu. Amma sa’ad da suka ji cewa Allah ya ba da Yesu a hannun abokan gabansa, sai suka gudu cikin dare a matsayin mutane masu fid da zuciya. Sun rasa kowane bege!

ADDU'A: Ya Ubangiji Yesu, Kai mai tawali'u ne kuma mai ƙasƙantar da zuciya. Kun sadaukar da kanku ga nufin Ubanku kuma kun karɓi hukunci a kanku, cin mutunci, da wahala har zuwa mutuwa. Kun mutu mutuwar kunya don kuɓutar da mu daga hukuncin Allah akanmu. Ka gafarta mana dukkan zunuban mu. Ka koya mana mu saurari maganar ka kuma yi imani da kai domin ƙaunarka ta gyaru da mu, mu kubuta daga takobin shari'arka, mu bi tawali'u bisa ga nufinka, mu tafi duk inda ka ga dama.

TAMBAYA:

  1. Menene ɗaurin Yesu yake nufi?

www.Waters-of-Life.net

Page last modified on December 17, 2021, at 11:12 AM | powered by PmWiki (pmwiki-2.3.3)