Waters of Life

Biblical Studies in Multiple Languages

Search in "Hausa":
Home -- Hausa -- Matthew - 219 (The End of the Worlds)
This page in: -- Arabic -- Armenian -- Azeri -- Bulgarian -- Chinese -- English -- French -- Georgian -- HAUSA -- Hebrew -- Hungarian? -- Igbo -- Indonesian -- Javanese -- Latin? -- Peul? -- Polish -- Russian -- Somali -- Spanish? -- Uzbek -- Yiddish -- Yoruba

Previous Lesson -- Next Lesson

MATIYU - KU TUBA, DOMIN MULKIN ALLAH YA KUSANTO!
Nazarin cikin Bisharar Almasihu bisa ga Matiyu
KASHI NA 4 - HIDIMAR YESU TA ƘARSHE A CIKIN URUSHALIMA (MATIYU 21:1 - 25:46)
C - HUDUBAR KRISTI A DUTSEN ZAFI (MATIYU 24:1-25:46) -- TARIN NA KALMOMIN YESU NA SHIDA

9. Ƙarshen Duniya (Matiyu 24:32-36)


MATIYU 24:32-36
32 Yanzu ku koyi misalin nan daga itacen ɓaure: Lokacin da reshensa ya yi taushi ya kuma fitar da ganye, kun san lokacin zafi ya kusa. 33 Don haka ku ma, lokacin da kuka ga duk waɗannan abubuwa, ku sani cewa yana kusa - a ƙofa. 34 Hakika, ina gaya muku, zamanin nan ba zai shuɗe ba sai duk abubuwan nan sun faru. 35 Sama da ƙasa za su shuɗe, amma maganata ba za ta shuɗe ba. 36 “Amma game da wannan ranar da sa'ar ba wanda ya sani, ko mala'ikun sama, sai Ubana kaɗai.
(Ishaya 51: 6, Matiyu 5:18, Ayyukan Manzanni 1: 7, Markus 13: 28-32, Luka 21: 29-33, 12:39, 40)

Kristi ya annabta cewa duniya, wata, da taurari tabbas za su shuɗe. Ruhu Mai Tsarki ya kuma bayyana waɗannan abubuwan ga Manzo Bitrus kuma ya bayyana su a cikin wasiƙarsa ta biyu, ayoyi 3: 8-13. Duk da haka, Allah, cikin tsananin tausayi, ya yi alƙawarin ƙirƙirar sabuwar sama da sabuwar duniya inda adalci da salama ke zama. Mabiyan Kristi za su zauna tare da Allah a matsayin iyali ɗaya cikin farin ciki na har abada.

Ajiye kalmomin Kristi cikin zuciyar ku, domin sune mafi girman taska ga ɗan adam. Suna ɗauke da mu daga mai lalacewa zuwa madawwami, kuma daga zunubi zuwa adalci. Saurari maganar Kristi fiye da yadda kuke kallon talabijin. Ku yi imani da ikonsa kuma ku yi aiki daidai, to za ku ci cikin sabuwar duniya ta Allah. Idan dole ne ku yi balaguro, ku gudu daga ƙasarku, ko ku nemi buyayyar wuri daga halaka mai zuwa, abu mafi mahimmanci shine sanya Littafi Mai -Tsarki (maimakon kuɗi, zinariya, ko sutura) cikin jakar ku, don abinci na ruhaniya don ruhun ku. Ka kasance mai hikima, kuma kada ka ware kanka daga kalmar Ubangijin da aka buga. Kalmomin sa ba za su canza ba koda kuwa duk duniya ta shuɗe. Kalmomin sa ba sa canzawa, kuma Kristi da kansa Maganar Allah ce.

Maganar Almasihu ta fi sama da ƙasa tabbatacciya da dawwama. Shin Ya Yi Magana? Kuma ba zai yi ba? (Ishaya 38:15) Lokacin da ginshiƙan sama da tushe na duniya suka ɓace, Kalmar Kristi za ta kasance cikin cikakken iko da nagarta.

Dole ne mu furta cewa abubuwa da yawa za su faru don share fagen zuwan Kristi, kodayake ba mu san cikakken bayani ba. Wawaye ne kawai suke yin kamar sun san komai. Kristi, cikin tawali'u, ya yarda cewa babu wanda ya san sa'ar ƙarshen duniya sai Ubansa. Bayan tashinsa daga matattu kuma yayi nasara akan mutuwa, ya shaida cewa an ba shi dukkan iko a sama da ƙasa. A cikin wahayinsa a tsibirin Batmos, Manzo Yahaya ya ga cewa Lamban Rago da aka kashe shi ne kaɗai ya cancanci buɗe littafin kuma ya karya hatiminsa, gami da fassarar kwanakin ƙarshe. Don haka, tarihin ɗan adam yana hannun Kristi.

ADDU'A: Ubangiji Yesu, Muna bauta maka saboda kai ne Sarkin Sarakuna, Ubangijin Iyayengiji, kuma kana da makomar dukkan bil'adama a hannunka. Ka gafarta mana sakacinmu da halin ko -in -kula. Koyar da mu yin tunani game da ƙarshen duniya don mu kasance cikin shiri don zuwan ku, ba cikin yanke ƙauna ba, amma tare da godiya. Muna ɗaukaka ka don kalmominka, waɗanda ke bayyana mana cewa kai ne tabbataccen begenmu.

TAMBAYA:

  1. Menene Yesu ya sanar game da almarar itacen ɓaure?

www.Waters-of-Life.net

Page last modified on December 15, 2021, at 07:18 AM | powered by PmWiki (pmwiki-2.3.3)