Waters of Life

Biblical Studies in Multiple Languages

Search in "Hausa":
Home -- Hausa -- Matthew - 199 (The Humility of Faithful Teachers)
This page in: -- Arabic -- Armenian -- Azeri -- Bulgarian -- Chinese -- English -- French -- Georgian -- HAUSA -- Hebrew -- Hungarian? -- Igbo -- Indonesian -- Javanese -- Latin? -- Peul? -- Polish -- Russian -- Somali -- Spanish? -- Telugu -- Uzbek -- Yiddish -- Yoruba

Previous Lesson -- Next Lesson

MATIYU - KU TUBA, DOMIN MULKIN ALLAH YA KUSANTO!
Nazarin cikin Bisharar Almasihu bisa ga Matiyu
KASHI NA 4 - HIDIMAR YESU TA ƘARSHE A CIKIN URUSHALIMA (MATIYU 21:1 - 25:46)
B - KRISTI YANA RADDI DA GARGADI GA YAHUDAWA SHUGABANNIN RUHU (MATIYU 23:1-39) -- TARIN NA BIYAR NA KALMOMIN YESU

2. Tawali'un Malamai masu aminci (Matiyu 23:8-12)


MATIYU 23:8-12
8 Amma ku, kada a kira ku 'Malam'; domin isaya ne Malaminku, Almasihu, kuma dukanku 'yan'uwa ne. 9 Kada ku kira kowa a duniya ubanku; domin Ubanku ɗaya ne, wanda ke cikin sama. 10 Kuma kada a kira ku malamai. domin isaya shine malamin ku, Kristi. 11 Amma wanda ya fi girma a cikinku zai zama bawanku. 12 Duk wanda ya ɗaukaka kansa za a ƙasƙantar da shi, kuma wanda ya ƙasƙantar da kansa za a ɗaukaka shi.
(Ayuba 28: 22-28, Misalai 29:23, Ezekiel 21:31, Matiyu 20: 26-27, Luka 18:14, 1 Bitrus 5: 5)

Duk wanda ya yi iƙirarin cewa ya fi wasu a ƙarƙashin riya na zama malami, firist, ko bishop butulci ne kuma jahili. Mu duka masu zunubi ne waɗanda ke buƙatar Mai Ceto. Babu wanda ya fi sauran. Gwargwadon nagartar mu ba ilimin mu bane, amma soyayyar mu da hidimar mu. Don haka, wanda ya ɗaga kansa don mutane su girmama shi, maimakon haka, ya kalli misalan Kristi na tawali'u. Ana bin wannan misalin lokacin da membobin coci ba masu biyayya kawai ba ne, har ma suna yin hidima.

Mu duka almajiran Kristi ne kuma shi kadai ne Jagoranmu. Lokacin da muka mika kanmu gare Shi, nan da nan muka zama 'yan'uwa, domin Allah shine Uban dukkan almajiran Kristi. Babu wani kuma Ubanmu na ruhaniya.

Ruhu Mai Tsarki yana jagorantar mu cikin tafiya mai tawali'u na hidima. Yana ba kowannen mu kayan aiki na musamman, wanda zai iya bambanta da inganci, amma ba ƙima ba. Wanda ya goge ƙura daga kujerun coci na iya zama mafi tsarki fiye da wanda ke magana a kan minbari. Kamar yadda akwai cikakken haɗin kai tare da Uba, Sona, da Ruhu Mai Tsarki, haka ya kamata mu yi ƙoƙari don samun cikakken haɗin kai a cikin ƙungiyar almajirai. Ruhu ɗaya yana cikinmu duka kuma yana haɗa kanmu don kowane memba ya taimaka, ya tallafa, ya kare, ya kuma kammala ɗayan. Ƙauna da aka nuna cikin tawali'u ta zama haɗin kamala.

Lokacin da wani yayi alfahari da kasancewa mafi baiwa da ilimi fiye da sauran, yana bauta wa kansa. Kada ya manta cewa yana daidai da sauran masu zunubi. Duk wanda ke hidima saboda Almasihu, ba ya yin hidima ta wurin cancantar sa, amma ta alheri kawai. Saboda haka, ku yi watsi da girman kanku ku nemi tawali'u na Kristi don ku zama haske a duniya.

Lokacin da membobin coci suke alfahari ko rashin gaskiya cikin ayyukan ibada, suna iya gayyatar horon Allah. Wannan na iya zama mai raɗaɗi amma an yi shi don amfanin kanmu ta Ubangiji wanda ke ƙaunar 'ya'yansa. Ya ƙasƙantar da masu girmankai, kamar yadda allura ke murƙushe balan -balan. Kamar yadda zaku iya tunanin, yana da kyau ku ƙasƙantar da kanku maimakon mu jira Jagora ya yi mana. Lokacin da muka tunatar da kanmu cewa mu masu zunubi ne zamu iya cewa, "Ubangijinmu shine Fatanmu, daga alherinsa muke rayuwa kuma daga rahamar sa muke ci gaba."

Tawali'u abin ado ne mai daraja a gaban Allah (1 Bitrus 3: 4). A cikin wannan duniya, masu kaskantar da kai suna da martabar zama abin karbuwa a wurin Allah, kuma masu hikima da mutanen kirki suna girmama su. Sau da yawa ana cancantar su kuma ana kiran su zuwa ayyuka masu daraja; Daraja kuma kamar inuwa ce, wadda take gudu daga masu bin ta, ta kuma riske ta, amma ta bi waɗanda suka guje ta. Koyaya, a cikin duniya mai zuwa, waɗanda suka ƙasƙantar da kansu cikin ɓacin rai don zunubin su, cikin biyayya ga Allahn su, da tawali'u ga 'yan'uwan su, za a ɗaukaka su don shiga cikin ɗaukakar Kristi. Saboda haka, bincika kanka! Shin kuna son ɗaukaka ta maza ko bawa don Yesu?

ADDU'A: Uba na sama, muna gode maka da ka sake haife mu don bege mai rai da za mu bauta maka da farin ciki. Ka ba mu, ta hanyar mutuwar Youran ka, tsoronka. Ka ƙaunace mu, kuma da ikon Ruhu Mai Tsarki za mu iya bauta maka da jin daɗi da himma. Ka koya mana, duk da kasawarmu, mu zama bayinKa masu tawali'u; mu ba da kanmu a matsayin kyauta gare Ka; tafiya cikin tawali'u, amma ba a matsayin munafukai ba.

TAMBAYA:

  1. Menene ma'anar “Duk wanda ya ɗaukaka kansa za a ƙasƙantar da shi, wanda kuma ya ƙasƙantar da kansa za a ɗaukaka shi”?

www.Waters-of-Life.net

Page last modified on July 23, 2023, at 03:24 AM | powered by PmWiki (pmwiki-2.3.3)