Waters of Life

Biblical Studies in Multiple Languages

Search in "Hausa":
Home -- Hausa -- Matthew - 031 (Call to Repentance)
This page in: -- Arabic -- Armenian -- Azeri -- Bulgarian -- Chinese -- English -- French -- Georgian -- HAUSA -- Hebrew -- Hungarian? -- Igbo -- Indonesian -- Javanese -- Latin? -- Peul -- Polish -- Russian -- Somali -- Spanish? -- Uzbek -- Yiddish -- Yoruba

Previous Lesson -- Next Lesson

MATIYU - KU TUBA, DOMIN MULKIN ALLAH YA KUSANTO!
Nazarin cikin Bisharar Almasihu bisa ga Matiyu
KASHI NA 1 - LOKACIN MAGANA A CIKIN HIDIMAR KRISTI (Matiyu 1:1 - 4:25)
B - YAHAYA MAI BAFTISMA YA SHIRYA HANYAR ALMASIHU (Matiyu 3:1 - 4:11)

1. Kira zuwa ga tuba (Matiyu 3:1-12)


MATIYU 3:11
11 Lallai ina yi maku baftisma da ruwa zuwa ga tuba, amma mai zuwa bayana ya fi ni ƙarfi, wanda ko takalmansa ban isa in ɗauka ba. Zai yi muku baftisma da Ruhu Mai Tsarki da wuta.
(Yahaya 1: 26-27, 33; Ayyukan Manzanni 1: 5, 8; 2: 1-4)

Hidimar Yahaya mai Baftisma ta tuba ne da baftisma da ruwa cikin shiri domin Kristi, wanda zai zo ya ba da Ruhu. Tsohon Alkawari ya faɗi game da kwanaki masu zuwa da za a tsarkake mutanen Allah da ruwa kuma za su karɓi Ruhun Allah don tsarkakewa (Irmiya 31: 31-34; Ezekiyel 36: 24-28). Yahaya, muryar wanda ke kuka, ya fito karara ya bayyana wanda ya ba da wadannan annabce-annabcen — Kristi, wanda shi kadai ya yi baftisma da Ruhu Mai Tsarki.

Yahaya yayi wa’azin cewa baftisma sa ta tuba ne kuma hakan baya canza zuciya. Tana dubawa tare da gano cutar amma bata magance ta. Ya kasance yana ɗokin jiran zuwan Kristi, Shafaffe, wanda shi kaɗai zai iya warkar da cutar kuma ya kawar da halaka daga duniya. Yana yi wa duk masu tuba da masu karyayyar zuciya baftisma da Ruhunsa Mai Tsarki, yana sabunta ruhunsu da Ruhunsa na Allahntaka, yana canza su zuwa mutanen kauna kuma ya sa sun cancanci mulkin sama. Duk da haka Kristi zai isar da munafukai waɗanda ke da sifar ibada, tare da waɗanda suka ƙi kula da alherin Allah, cikin wutar madawwamiyar fushin Allah.

Yahaya, annabi mafi girma duka, yana tsaye bakin ƙofar Tsohon Alkawari, yana jingina cikin Sabon Alkawari. Ya yi wa'azin fushin Allah bisa ga Dokar Musa, amma ya ga Ubangijin alheri yana zuwa kansu domin ya ceci masu tuba, yana ba da rai daga Allah zuwa ga wata muguwar duniya.

Ruhu Mai Tsarki, an yi wa'adi ga waɗanda suka tuba kuma suka faɗi zunubansu, Allah ne da kansa. Duk wanda ya bayyana kuskurensa a gaban Allah kuma ya juya daga garesu, zai sami kuma ya sami gafarar Kristi da ikon samaniya. Allah da kansa zai zauna a cikin wannan mai zunubin kuma ya mai da shi ɗansa ta wurin Ruhu Mai Tsarki.

Saboda haka kada ku ji tsoron baftisma tare da Ruhu Mai Tsarki domin wannan Ruhun shine ƙaunar Allah, alheri da rai madawwami, kuma wannan Ruhun yana ɗaukaka Almasihu.

Yahaya ya sani, a gaba, darajar Kristi. Ya yi tunanin kansa bai cancanci yi masa hidima ba - har ma ya ɗauki kansa bai cancanci zama bawa don ɗaukar takalmin Maigidansa ba. Mai Baftisma ya kasance mai ɗauke da ofa fruitsan tuban gaskiya. Ya yi fatawa da zuciya ɗaya cewa Almasihu zai zo, yana ba da Ruhu Mai Tsarki ga duk wanda ya juya daga zunubi ya juya ga Allah.

Abin ƙarfafa ne ƙwarai ga masu hidimtawa masu aminci, da sanin cewa Yesu Kiristi ya fi su ƙarfi — suna yin abin da ba za su iya ba da kuma ba da abin da ba za su iya bayarwa ba. Hisarfinsa ya cika cikin raunin mu (2 Korantiyawa 12: 9).

Waɗannan ne suka ba da izinin Kristi ya zama duka cikin duk abin da Allah ya ba girmamawa a kansa. Yana adawa da masu girman kai, amma yana ba da alheri ga masu tawali'u (Yakubu 4: 6).

ADDU'A: Ya Uba Mai Tsarki, idan na gwada kaina da ƙaunarka, sai in ga son kai. Don Allah ka gafarta rashin rahama da taurin zuciya. Na gode maka da ka aiko Almasihu, haifaffen Ruhu Mai Tsarki ka, ya mutu domin ni, domin in cancanci karɓar Ruhun ka Mai Tsarki. Da fatan za a sabunta kowane mai bi da ya tuba domin ya cika da Ruhu, tawali'u, kirki da kaunar Kristi.

TAMBAYA:

  1. Me yasa Kristi zai iya yi mana baftisma da Ruhu Mai Tsarki?

www.Waters-of-Life.net

Page last modified on December 02, 2021, at 01:20 PM | powered by PmWiki (pmwiki-2.3.3)