Waters of Life

Biblical Studies in Multiple Languages

Search in "Hausa":
Home -- Hausa -- Matthew - 273 (Christ’s Command to Baptize)
This page in: -- Arabic -- Armenian -- Azeri -- Bulgarian -- Chinese -- English -- French -- Georgian -- HAUSA -- Hebrew -- Hungarian? -- Igbo -- Indonesian -- Javanese -- Latin? -- Peul? -- Polish -- Russian -- Somali -- Spanish? -- Uzbek -- Yiddish -- Yoruba

Previous Lesson -- Next Lesson

MATIYU - KU TUBA, DOMIN MULKIN ALLAH YA KUSANTO!
Nazarin cikin Bisharar Almasihu bisa ga Matiyu
KASHI NA 6 - TASHIN TASHI NA UBANGIJINMU YESU KRISTI (MATIYU 28:1-20)

8. Umurnin Kristi na Yin Baftisma (Matiyu 28:19)


MATIYU 28:19
19 … kuna yi musu baftisma da sunan Uba, da Ɗa, da na Ruhu Mai Tsarki,
(Markus 16:16, Ayukan Manzanni 2:38-29)

A cikin tarihin addinai, annabawa da yawa da masu yada farfaganda daban-daban sun fahimci ƙazanta a cikin ɗan adam kuma sun yi shelar buƙatar tsarkakewa mai tsauri idan mutum yana son tafiya tare da Allah. Ubangiji ya kira mu mu furta zunubanmu mu tuba. Baftisma alama ce ta wanke zunubanmu (Matiyu 3:1-6; Markus 1:5). Tsoma cikin ruwa yana nuna cewa tsohon mutum ƙazantacce ne, ɓarna kuma mugu ne, kuma ya cancanci a nutsar da shi a binne shi domin ya tashi da tsabta, tsafta, sabon mutum bayan baftisma. Duk da haka, Dauda, ​​Ezekiel, da Yohanna Mai Baftisma sun yarda cewa musun kai da horo ba su isa su tsarkake mu ba. Muna bukatar Ruhun Ubangiji ya sabunta mu don sabunta tunaninmu da zukatanmu. Shi ya sa Yahaya Maibaftisma ya annabta cewa Kristi zai yi wa mabiyansa baftisma da Ruhu Mai Tsarki (Yohanna 1:32-34). Kristi da kansa ya bayyana, “Hakika, ina gaya muku, in ba an haifi mutum ta ruwa (baftismar tuba) da Ruhu ba, ba zai iya shiga mulkin Allah ba (Yohanna 3:5). Baftismar da Allah ya kafa ta zama tabbataccen lamari da kuma bayyanannen shaida na mutumin da ya bar tsohuwar rayuwarsa kuma ya karɓi alherin Yesu.

Kristi bai kawo mana sanin Allah mai girma, wanda ba ya isa, kuma mai tsoro, amma ya gaya mana sau 200 a cikin bishararsa guda hudu cewa Allah, Ubanmu na sama, yana kusa da mu kuma yana ƙaunar kowa. Ya auri kansa da masu bi cikin sabon alkawari. Yesu ya tabbatar mana cewa shi da Ubansa ɗaya ne kuma bai ambaci sunayen Allah dabam-dabam a jam’i dabam-dabam a cikin babban aikinsa ba, amma a cikin guda ɗaya. Yana son mu san “Uba, Ɗa, da Ruhu Mai Tsarki, Allah Makaɗaici.”

Ba mu yi imani da mutane daban-daban guda uku ba, masu zaman kansu na allahntaka, amma a cikin Ƙungiyar Triniti Mai Tsarki mara karye. Yesu ya tabbatar da wannan sabuwar bangaskiya ta wurin cewa yana cikin Uba, Uba kuma a cikinsa (Yahaya 14:10; 17:21-23).

Ana yi wa masu bi baftisma da sunan Uba, suna dogara ga ɗaukarsu a matsayin ’ya’yan Maɗaukaki. Sun fahimci Ubansu na sama yana kula da su da kansa, yana ba su ƙauna da kāriya, yana jin addu’o’insu da buƙatunsu, kuma yana karɓar su a matsayin membobi a cikin madawwamin mulkinsa a matsayin Ubansu.

Idan aka yi muku baftisma cikin sunan Ɗan, za ku ƙara fahimtar ƙauna da hadayar Kristi a matsayin wanda ya ɗauki hukunci na har abada domin zunubanku. Jininsa yana tsarkake ku daga kowane zunubi, ya tashi daga matattu domin ya baratar da ku, ya cece ku daga fushin Allah, mutuwa, da Shaiɗan. Ya ba ku ƙarfi da mulki kuma Ya aike ku domin ku cika kiranSa. Ya ba ku rai madawwami domin ku rayu tare da shi cikin tsarki da ƙauna.

Kristi ya zo ya mutu sabili da ku, kuma zai sāke zuwa gare ku, da kuma ga dukan waɗanda suke ƙauna da kuma furta shi. Babu ceto sai ga Ubangiji Yesu Almasihu domin daukakar Allah Uba.

Baftisma ita ce tabbatar da dangantakarku da ikon Ruhu Mai Tsarki da haihuwar ku ta biyu ta ruhaniya. Ruhu yana tabbatar muku cewa Allah shine Ubanku mai jinƙai. Ruhu kuma yana tsarkake ku, domin ku ƙaunaci, ku yi farin ciki, ku zauna lafiya da Allah da mutane, ku shawo kan jarabarku na rayuwa cikin kamun kai da haƙuri, ku gafarta wa waɗanda suka yi muku zunubi. Ruhu kuma yana faɗakar da ku game da annabawan ƙarya, yana fuskantarku saboda laifofinku, kuma yana ba ku salama a kowane fanni na rayuwarku, domin wannan Ruhu shine rai na allahntaka kansa.

Baftismarku tana kiyaye ku cikin ƙaunar Ubanku na sama, cikin ikon Ɗansa, da kuma cikin ikon Ruhu Mai Tsarki. Alherin Ubangijinmu Yesu Kiristi, da kaunar Uba, da tarayya na Ruhu Mai Tsarki na dawwama a cikin dukan waɗanda aka yi musu baftisma kuma suka zauna cikin haɗin kai na Triniti Mai Tsarki.

ADDU'A: Muna ɗaukaka ka, muna gode maka Uba, Ɗa, da Ruhu Mai Tsarki, Allah ɗaya, domin ka yarda da mu a yi mana baftisma cikin sunanka mai tsarki, ka shiga cikin cikar alherinKa, mu zauna a cikinka, kuma ka karɓi iko na ruhaniya daga gare ka. , ceto, salama, tsarki, da fansa. Ka taimake mu mu ƙarfafa waɗanda ba su san tabbatacciyar madawwamiyar baftisma ba, suna barin tsohuwar rayuwarsu kuma su kasance masu ƙarfi a cikinka da azama, dagewa da taimakon Ruhu Mai Tsarki.

TAMBAYA:

  1. Menene ma'anar baftismarku cikin Allah Uba, Ɗa, da Ruhu Mai Tsarki?

www.Waters-of-Life.net

Page last modified on December 16, 2021, at 03:14 PM | powered by PmWiki (pmwiki-2.3.3)