Waters of Life

Biblical Studies in Multiple Languages

Search in "Hausa":
Home -- Hausa -- Matthew - 240 (Christ’s Prayer in Gethsemane)
This page in: -- Arabic -- Armenian -- Azeri -- Bulgarian -- Chinese -- English -- French -- Georgian -- HAUSA -- Hebrew -- Hungarian? -- Igbo -- Indonesian -- Javanese -- Latin? -- Peul? -- Polish -- Russian -- Somali -- Spanish? -- Uzbek -- Yiddish -- Yoruba

Previous Lesson -- Next Lesson

MATIYU - KU TUBA, DOMIN MULKIN ALLAH YA KUSANTO!
Nazarin cikin Bisharar Almasihu bisa ga Matiyu
KASHI NA 5 - WAHALAR KRISTI DA MUTUWA (MATIYU 26:1-27:66)

9. Addu'ar Almasihu a Gatsemani (Matiyu 26:36-38)


MATIYU 26:36-38
36 Sai Yesu ya zo tare da su zuwa wani wuri da ake kira Getsemane, ya ce wa almajiran, "Ku zauna a nan in tafi in yi addu'a a can." 37 Sai ya ɗauki Bitrus da 'ya'yan Zabadi biyu, ya fara baƙin ciki ƙwarai. 38 Sa'an nan ya ce musu, “Raina yana baƙin ciki ƙwarai, har zuwa mutuwa. Zauna a nan ku yi kallo tare da Ni.”
(Matiyu 17: 1, Yahaya 12:27, Ibraniyawa 5: 7)

Kristi yana da cikakkiyar fahimta sarai game da duk wahalolin da ke gabansa. Zunubin dukan duniya za a ɗora masa. Bukatun fansa sun sa wanda bai san zunubi ya zama zunubi domin mu ba, domin mu zama adalcin Allah a cikin sa. Duk zunubi har abada an ɗora shi akan Kristi. Duk da haka, bai raunana ƙaunar Kristi ba ko ta katse aikinsa na fansa. Ya sha azaba, ya mutu mutuwarmu, kuma ya ɗauki hukuncinmu.

A Gethsemane gwagwarmaya ta fara lokacin da shaidan ya rada wa zuciyarsa. Yesu, a matsayin Mai ɗaukar duk zunubin duniya, Allah zai ƙi shi kuma ya la'anta shi. Ransa ya tsani tunanin rabuwa da Ubansa. Kasancewar Ubansa gaba ɗaya ya sa Yesu ya yi rawar jiki, domin rabuwa da tarayya da Allah yana nufin halaka da jahannama. Mugun yayi ƙoƙarin toshe hanyarsa ta gicciye tare da tunanin tsoro na mutuwa kuma yayi ƙoƙarin samun iko akansa. Yesu ya shiga zurfin duhu kuma ya yi baƙin ciki ƙwarai, har ya kai ga mutuwa. Ba wai kawai ya yi baƙin cikin mutuwar kansa ba ne amma kuma mutuwar mu ma. Yana tsaye a gaban wanda yake da ikon mutuwa, wato shaidan (Ibraniyawa 2:14).

Tabbas Kristi ya san almajiran sun gaji. Amma yana so a nan ya koya mana fa'idar tarayya da waliyyai. Yana da kyau mu nemi taimakon 'yan'uwanmu lokacin da muke cikin azaba, domin "biyu sun fi ɗaya" (Mai -Wa'azi 4: 9). Abin da ya faɗa musu, yana gaya wa duka, Ku zauna a faɗake (Markus 13:37). Ba wai kawai ku dube shi cikin tsammanin zuwan sa nan gaba ba, amma ku kasance tare da shi a aikace ga aikin mu na yanzu.

Wanene ya san zurfin da girman wahalar Yesu? Ransa ya gaji da mu, domin zai rabu da haɗin kan Triniti Mai Tsarki don ya kawo mu cikin dangin Allah. Wanene kuma ke gode wa wahalar sa a cikin wannan sadaukarwar? Ta yaya kuke tuba daga zunuban ku don zama cikin Allah?

ADDU'A: ƙaunataccen Ubangijinmu Yesu, muna gode muku saboda baƙin cikinku mai raɗaɗi, kuma muna yabon ku saboda wahalar ranku. Ka kawar da zunubanmu da laifinmu, kuma ka ɗauki hukuncinmu da fushin a madadinmu. Ka tsarkake mu daga zunubin mu, kuma ka tsarkake mu da jininka mai tsarki, domin mu, a mafi kyau, bayi marasa aiki ne. Ba za mu iya ci gaba da gwagwarmaya da ruhohin zamaninmu ba. Muna rokonKa, Ubangiji mai nasara mai nasara, ka jagorance mu koyaushe cikin zumuncinka.

TAMBAYA:

  1. Me ya sa Yesu ya yi baƙin ciki ƙwarai?

www.Waters-of-Life.net

Page last modified on December 16, 2021, at 07:32 AM | powered by PmWiki (pmwiki-2.3.3)