Waters of Life

Biblical Studies in Multiple Languages

Search in "Hausa":
Home -- Hausa -- Matthew - 212 (Take Heed that no One Deceives You)
This page in: -- Arabic -- Armenian -- Azeri -- Bulgarian -- Chinese -- English -- French -- Georgian -- HAUSA -- Hebrew -- Hungarian? -- Igbo -- Indonesian -- Javanese -- Latin? -- Peul? -- Polish -- Russian -- Somali -- Spanish? -- Uzbek -- Yiddish -- Yoruba

Previous Lesson -- Next Lesson

MATIYU - KU TUBA, DOMIN MULKIN ALLAH YA KUSANTO!
Nazarin cikin Bisharar Almasihu bisa ga Matiyu
KASHI NA 4 - HIDIMAR YESU TA ƘARSHE A CIKIN URUSHALIMA (MATIYU 21:1 - 25:46)
C - HUDUBAR KRISTI A DUTSEN ZAFI (MATIYU 24:1-25:46) -- TARIN NA KALMOMIN YESU NA SHIDA

3. Ku kula kada wani ya yaudare ku (Matiyu 24:4-5)


MATIYU 24:4-5
4 Yesu ya amsa musu ya ce, “Ku kula fa, kada kowa ya ruɗe ku. 5 Gama mutane da yawa za su zo da sunana, suna cewa, 'Ni ne Kristi,' kuma za su yaudari mutane da yawa.
(Yahaya 5:43, 8:44, 1 Yohanna 2: 18-25)

Almajiran sun yi tambaya game da hasashensa "yaushe waɗannan abubuwa za su kasance?" (V 4). Kristi bai ba su amsar adadin kwanaki ko shekaru ba har zuwa cikarsa, yana mai cewa ba su bane su san lokacin. Amma sun kuma tambaya, "Me zai zama alamar?" Wannan tambayar Ya amsa cikakke, domin mun cancanci mu fahimci alamun zamanin. Kristi ya kuma gargadi almajiransa game da jaraba mai zuwa da koma baya. Shaiɗan maƙiyin Allah ne, wanda, tare da annabawansa na ƙarya da Kiristocin ƙarya, ke neman raba dukan mutane da Mahaliccinsu.

Shaiɗan yana ƙin Allah da Kristi. Yana cika duk wanda baya bin Yesu da rashin biyayya da ruhun sa. Mugun yana so ya hana su shiga cikin mulkin Allah, don haka ya zuga su da tunani mai ban mamaki, kuma ya kai su ga ayyukan zunubi, yana mai tabbatar musu da cewa suna iya fansar duniya da iyawar su. Don haka, sun ƙi tuba, suna tunanin cewa ba sa buƙatar tuba da sabuntawa. Yaudarar Shaiɗan tana sa su amince da alherin nasu, ko wani abu na waje, kamar kimiyya ko fasaha.

Babban burin mai bi bai kamata ya san sanin gaba ba, amma ya cika da Ruhun Allah don haka ku guji tunanin marasa tsoron Allah. Ruhun Ubangiji yana haifar muku da tuba, imani, tawali'u, da salama. Amma duk da haka ruhun Shaidan yana bayyana ta fuskoki da yawa; girman kai, dogaro da kai fiye da Allah, shiryawa dabam -dabam na Allah, ƙin wasu, ƙarya, ƙazanta, fushi, haushi, da ɗaukar fansa. Wasu daga cikin 'ya'yan itacen ɓarna na ruhun Shaiɗan ana samun su cikin munafunci, inda wani ke nuna nagarta duk da cewa zuciyarsa cike take da mugunta.

Nemo tasirin Shaiɗan yayin bincika falsafa iri -iri, addinai, da ƙungiyoyi. Idan sun ba da shawarar cewa mutane za su iya kafa aljanna ta ɗan adam ta hanyar adalcin kai da ayyukan alheri, to ku gane cewa su Kiristocin ƙarya ne. Kada ku bi su, amma duba gicciye inda zaku ga tabbacin cewa kowane mutum gurbatacce ne kuma yana buƙatar Mai Ceto. Ba za mu iya ceton kanmu daga dabi'ar ɗan adam da ikon mu ba. Kada ku dogara ga kowane jagoran duniya, domin Yesu ya rigaya ya cece ku. Zai zo cikin gajimare mai haske, tare da ɗaukaka mai girma, kuma za ku ga alamun ƙusa a hannunsa. Kada ku saurari duk wani malamin addini wanda ba zai jagorance ku ga Sonan Allah da aka gicciye ba; domin a cikinsa kaɗai muke da bege.

ADDU'A: Uba, Sona, da Ruhu Mai Tsarki, Allah makaɗaici, muna ɗaukaka ku kuma muna farin ciki domin Kristi ya cece mu kuma Ruhun gaskiya yana ta'azantar da mu. Kuna yi mana gargaɗi game da yaudara, yaudarar jarabawa da koyaswa, kuma kuna ba mu damar tsayawa da ƙarfi cikin Yesu, Mai Cetonmu kaɗai. Ka ba mu kyautar fahimta don kada mu yi riko da annabawan karya ko mu yi watsi da Kristi. Duk da haka, Kai Tsarkaka ne kuma mai tsabta. Kuna so ku tsarkake tunaninmu, zukatanmu, kalmominmu, da ayyukanmu domin a ɗaukaka Uba da throughan ta hanyar halayenmu na adalci waɗanda aka ba mu ta alheri.

TAMBAYA:

  1. Me ya sa Kristi ya guji tambayoyin mabiyansa game da zuwansa na biyu?

www.Waters-of-Life.net

Page last modified on December 15, 2021, at 04:54 AM | powered by PmWiki (pmwiki-2.3.3)