Waters of Life

Biblical Studies in Multiple Languages

Search in "Hausa":
Home -- Hausa -- Matthew - 202 (The Third Woe)
This page in: -- Arabic -- Armenian -- Azeri -- Bulgarian -- Chinese -- English -- French -- Georgian -- HAUSA -- Hebrew -- Hungarian? -- Igbo -- Indonesian -- Javanese -- Latin? -- Peul? -- Polish -- Russian -- Somali -- Spanish? -- Uzbek -- Yiddish -- Yoruba

Previous Lesson -- Next Lesson

MATIYU - KU TUBA, DOMIN MULKIN ALLAH YA KUSANTO!
Nazarin cikin Bisharar Almasihu bisa ga Matiyu
KASHI NA 4 - HIDIMAR YESU TA ƘARSHE A CIKIN URUSHALIMA (MATIYU 21:1 - 25:46)
B - KRISTI YANA RADDI DA GARGADI GA YAHUDAWA SHUGABANNIN RUHU (MATIYU 23:1-39) -- TARIN NA BIYAR NA KALMOMIN YESU

5. Kaito na Uku (Matiyu 23:15)


MATIYU 23:15
15 “Kaitonku, malaman Attaura da Farisiyawa, munafukai! Don kuna tafiya cikin ƙasa da teku don cin nasarar wani mai bin addinin Yahudanci, kuma lokacin da ya ci nasara, kuna mai da shi ninki biyu na ɗan jahannama.

A lokacin Yesu, Yahudawa da yawa sun yi aiki tuƙuru don yaɗa addininsu na musamman na Allah ɗaya a duniya. A lokaci guda, akwai wasu mutanen da ƙishi da tatsuniyoyin Helenanci da alloli masu jayayya suke. Sun ji daɗin sanin cewa Ubangiji ɗaya ne, kuma sun yi farin ciki da Dokoki Goma da kuma shari'ar da Allah ya tsara. Amma waɗannan juyawa na farko da aka nuna ta kaciya da tsoma cikin ruwa a ƙarshe ya ragu. An mayar da hankali a maimakon jayayya a kan dokoki da ka'idojin shari'a, da abin da aka yarda da abin da ba a yarda da shi ba. Malaman addinin sun juya ga bukukuwan kuma sun zama masu taurin kai fiye da munafukai munafukai. Wannan ruhun doka yana haifar da taurin kai, ba ceto ba. Wannan shine dalilin da ya sa Yesu ya yi magana game da buɗe bakin jahannama ga munafukai da malaman Attaura.

Addinai daban -daban sun yarda da manufar Allah guda ɗaya tare da wajibcin shari'arsa, suna kafa wayewarsu akan taƙawa da tsoron Allah. Sun yi wa mutane barazanar azaba mai tsanani da firgitarwa don kada su keta doka. Duk da haka, ba su fahimci Lamban Rago mai tawali'u na Allah ba. Sun ƙi sulhu da Allah, kuma sun canza ma'anonin Kalmarsa. Ba su koyi sabuntawa bisa gicciye, ba su nemi ƙaunar maƙiyansu ba, kuma ba su da salama ta ruhaniya a zukatansu. Bugu da ƙari, sun yi adawa da haɗin kan Triniti Mai Tsarki. Kristi ya mutu dominsu kuma ya nemi sulhu da su ga Allah, amma sun ƙi (kuma har yanzu suna ƙin) ceton da aka ba su.

Abin bakin ciki ne a yi tunanin mutane nawa ne a ƙarƙashin jagorancin irin waɗannan shugabannin makafi, waɗanda ke ƙoƙarin nuna wa wasu hanyar da su kansu ba su san da ita ba. “Masu tsaronsa makafi ne” (Ishaya 56:10). Sau da yawa, mutane suna son hakan, kuma sun fi son masu gani ba sa gani! Amma yana da kyau lokacin da shugabannin mutane “suka ɓatar da su” (Ishaya 9:16). Ko da yake yanayin waɗanda jagororin su makafi ke baƙin ciki, amma na makafi masu shiryar da kansu ya fi muni. Kristi yana shelar kaito ga makafi masu jagora waɗanda ke da jinin rayuka da yawa don amsawa.

ADDU'A: Uba Mai Tsarki, muna ɗaukaka ka domin Ka haife mu a matsayin 'Ya'yanka cikin Ruhu. Muna gode maka saboda Ka bar mu mu shiga cikin tsabta, ƙauna, da farin ciki don mutuwar kaffarar Almasihu, tashin matattu mai ɗaukaka, da zuwan da ba a sani ba. Taimaka mana mu gabatar a kowace nahiya bisharar salama da kaunar ku ga 'yan wuta da za su gani su kuma yarda da ku, domin a canza su zuwa' ya'yan Allah ta alheri.

TAMBAYA:

  1. Me ya sa wa'azin Farisiyawa ke haifar, a ƙarshe, 'ya'yan wuta?

www.Waters-of-Life.net

Page last modified on December 15, 2021, at 03:45 AM | powered by PmWiki (pmwiki-2.3.3)