Home
Links
Bible Versions
Contact
About us
Impressum
Site Map


WoL AUDIO
WoL CHILDREN


Bible Treasures
Doctrines of Bible
Key Bible Verses


Afrikaans
አማርኛ
عربي
Azərbaycanca
Bahasa Indones.
Basa Jawa
Basa Sunda
Baoulé
বাংলা
Български
Cebuano
Dagbani
Dan
Dioula
Deutsch
Ελληνικά
English
Ewe
Español
فارسی
Français
Gjuha shqipe
հայերեն
한국어
Hausa/هَوُسَا
עברית
हिन्दी
Igbo
ქართული
Kirundi
Kiswahili
Кыргызча
Lingála
മലയാളം
Mëranaw
မြန်မာဘာသာ
नेपाली
日本語
O‘zbek
Peul
Polski
Português
Русский
Srpski/Српски
Soomaaliga
தமிழ்
తెలుగు
ไทย
Tiếng Việt
Türkçe
Twi
Українська
اردو
Uyghur/ئۇيغۇرچه
Wolof
ייִדיש
Yorùbá
中文


ગુજરાતી
Latina
Magyar
Norsk

Home -- Wolof -- John - 030 (Jesus leads his disciples to see the ready harvest)
This page in: -- Albanian -- Arabic -- Armenian -- Bengali -- Burmese -- Cebuano -- Chinese -- Dioula -- English -- Ewe -- Farsi? -- French -- Georgian -- Greek -- Hausa -- Hindi -- Igbo -- Indonesian -- Javanese -- Kiswahili -- Kyrgyz -- Malayalam -- Peul -- Portuguese -- Russian -- Serbian -- Somali -- Spanish -- Tamil -- Telugu -- Thai -- Turkish -- Twi -- Urdu -- Uyghur? -- Uzbek -- Vietnamese -- WOLOF -- Yiddish -- Yoruba

Previous Lesson -- Next Lesson

YOWAANA - Leer gi leeral na Lëndëm gi
Jàngat ci xebaar bu baax bi ci Kirist ci Yowaana
XAAJ 1 - Leeraayu Leeru Asamaan (Yowaana 1:1/4:54)
C - Ba Yeesu njëkkee ñów Yerusalem (Yowaana 2:13 - 4:54) -- Ci dëgg-dëgg, lan mooy màggal?
4. Yeesu ca Samari (Yowaana 4:1–42)

b) Yeesu yóbbu na ay taalibeem ngir ñu gis meññeef mu ñor mi (Yowaana 4:27-38)


YOWAANA 4:27-30
27 Noonu nag taalibe Yeesu ya dellusi, gis Muy wax ak as jigéen. Ñu daldi jaaxle lool. Waaye kenn ñemewu ko woon ne: » Looy laaj? » walla: » Lu tax ngay wax ak moom? » 28 Noonu jigéen ja wacc fa njaqam, daldi dem ca dëkk ba ne leen: » 29 Kaayleen gis; nit a nga fee ku ma wax lépp lu ma mas a def. Ndax kooku du Almasi bi? » 30 Noonu waa dëkk ba jóg,dem ca Yeesu.

Ba ñuy waxtaan, taalibe jóge dëkk ba indaale lekk ga ñu jëndaalewoon. Ñu jaaxle lool ci fekk Yeesu moom kese ak jigéen ji, rax ci dolli muy ab Waa Samari. Waaye kenn ci ñoom ñemewu ko laaj dara ndaxte yég nañu teewaayu Krist. Ba ñu xoolee xar-kanamu jigéen ja, ñu xam ne Krist defatina kéemaan. Mbëggeelu xam Musalkatam mungi doon lerxat ci xar-kanamam.

Jigéen ja bàyyi fa xottu njaqam. Mayuloon Yeesu sax mu naan, te Moom fajaloon na ko maram, ca na Mu ko baale. Jigéen ja bàyyi fa xottu njaqam. Mayuloon Yeesu sax mu naan, te Moom fajaloon na ko maram, ca na Mu ko baale. Mu daw duggu dëkk ba, jeebaane fa Krist. Gémmiñam mujj fa nekk mballum ndox muy seedeel Krist. Tax na ba dëkkandoom yu bare ñów ci Musalkat bi, di seede li mu feeñal ay bàkkaaram. Ba nit ña déggee kàdduy rëccoom yooyu, waa dëkk ba gis ne am na lu bees lu Yàlla xewal ci dundu jigéen jii. Bi leen kumpaam gi bëggee rey, ñu daw dem ca teen ba, fa Yeesu doon noppalu ak ay taalibeem.

Loolu mooy misaal liy xew bu Krist di jëf ci ñi ànd ak Moom. Nanuy waxtaan ak sunuy xarit ak dëkkaandoo ci xabaar bi tax Yeesu ñów ngir musal nu. Su boobaa, dinañu bëgg a am ndoxum dund googu leen di may Xel mu Sell mi. Ndax yów teenu dund nga ci ñi la wër? Bu loolu nekkul, tuubal Yeesu say bàkkaar, te jébbal Ko sa dund. Kon, dina la laabal te sellal la, ba nga barkeel ñeneen-na mu dalewoon jigéenu njaalookat ba gindiwoon dëkkandoom ya.

ÑAAN: Boroom bi Yeesu, maangi lay sant, ndaxte wut nga ma, te xam nga ma. man gënuma jigéenu Samari ji. Baal ma samay bàkkaar. Xettali ma ak mayug Yàlla giy faj sama marug dëgg gi, laabalal samag dund. Ubbil samay bët, ba ma man a gis Baay bi ci asamaan. Feesalal sama xol ak Xel mu Sell mi, ndax ma man a nekk jumtukaay bu am solo, te samag dund nekk ni màggalukaay guy dëggal sag Yiw. Musalal ñu baree-bare, te woo leen ci Yów. Yów doo dàq ku lay wutsi.

LAAJ:

  1. Nan lanu man a jote ndoxum dund gi?

www.Waters-of-Life.net

Page last modified on June 23, 2025, at 04:31 AM | powered by PmWiki (pmwiki-2.3.3)