Waters of Life

Biblical Studies in Multiple Languages

Search in "Hausa":
Home -- Hausa -- Matthew - 236 (Preparing the Passover)
This page in: -- Arabic -- Armenian -- Azeri -- Bulgarian -- Chinese -- English -- French -- Georgian -- HAUSA -- Hebrew -- Hungarian? -- Igbo -- Indonesian -- Javanese -- Latin? -- Peul? -- Polish -- Russian -- Somali -- Spanish? -- Uzbek -- Yiddish -- Yoruba

Previous Lesson -- Next Lesson

MATIYU - KU TUBA, DOMIN MULKIN ALLAH YA KUSANTO!
Nazarin cikin Bisharar Almasihu bisa ga Matiyu
KASHI NA 5 - WAHALAR KRISTI DA MUTUWA (MATIYU 26:1-27:66)

5. Shirya Idin Ƙetarewa (Matiyu 26:17-19)


MATIYU 26:17-19
17 A ranar farko ta idin abinci marar yisti almajiran suka zo wurin Yesu, suka ce masa, “Ina kake so mu shirya maka ka ci Idin Ƙetarewa?” 18 Sai ya ce, “Ku shiga cikin birni ga wani mutum, ku ce masa, 'Malam ya ce, Lokaci na ya kusa; Zan kiyaye Idin Ƙetarewa a gidanka tare da almajiraina. ” ’” 19 Sai almajiran suka yi yadda Yesu ya umarce su. Suka shirya Idin Ƙetarewa.
(Fitowa 12: 18-20, Matiyu 21: 3, Yahaya 13: 21-26)

Yesu yana so ya shirya yanayi mai albarka don bayyana taƙaitaccen wa'azin sa da manufar zuwan sa. Wataƙila yana so ya ɓoye inda zai sadu da almajiransa na ƙarshe don kada su sami nutsuwa. Ruhu Mai Tsarki ya jagoranci duk shirye -shiryen bukin Ubangiji.

Mai yiyuwa ne Yesu ya ci Idin Ƙetarewa tare da almajiransa a yammacin Alhamis. Almajiransa sun shirya masa abincin dare wanda ya kunshi gurasa marar yisti, ganye masu ɗaci, da jan giya. Duk da haka, ranar yankan rago itace Juma’a. Ayoyin ba su ambaci cewa Jibin Ubangiji yana ƙunshe da gasasshen nama ba, domin shi ba mai zunubi ba ne wanda ke buƙatar kariya daga fushin Allah ta jinin ɗan rago da aka kashe. Yesu, da kansa, shine Lamban Rago wanda ya cancanci a kashe don kare duniya daga fushin da ke zuwa. Wannan duka zai faru gobe, Juma'a, ranar da Yesu yake so ya mutu.

A lokacin Idin Gurasa marar yisti, mako guda kafin Idin Ƙetarewa, Yahudawa sun cire duk yisti daga gidajensu kuma suka ci gurasa marar yisti don nuna tubarsu. Sun yi ƙoƙarin tsabtace gidajensu daga duk abin da zai iya nisanta su da Ubangiji. Sun ɗauki waɗannan kwanakin a matsayin shiri don sulhu da Ubangiji ta hanyar kashe ɗan ragon Idin Ƙetarewa.

ADDU'A: Ubangiji Yesu, Kana ɗokin yin bikin Idin Ƙetarewa tare da almajiranka, don shirya su don sabon alkawari cikin jinin Lamban Rago na Allah. Taimaka mana kuma mu shirya don wannan babban taron, tuba daga kowane zunubi da aka sani, da yin bikin ranakun idin Gurasa marar yisti da Idin Ƙetarewa a ruhaniya bisa ga bishara.

TAMBAYA:

  1. Menene “kwanakin idin abinci marar yisti” ke nunawa ga Yahudawa a da da yanzu?

www.Waters-of-Life.net

Page last modified on December 16, 2021, at 07:17 AM | powered by PmWiki (pmwiki-2.3.3)