Waters of LifeBiblical Studies in Multiple Languages |
|
Home Bible Treasures Afrikaans |
This page in: -- Arabic -- Armenian -- Azeri -- Bulgarian -- Chinese -- English -- French -- Georgian -- HAUSA -- Hebrew -- Hungarian? -- Igbo -- Indonesian -- Javanese -- Latin? -- Peul? -- Polish -- Russian -- Somali -- Spanish? -- Telugu -- Uzbek -- Yiddish -- Yoruba
Previous Lesson -- Next Lesson MATIYU - KU TUBA, DOMIN MULKIN ALLAH YA KUSANTO!
Nazarin cikin Bisharar Almasihu bisa ga Matiyu
KASHI NA 4 - HIDIMAR YESU TA ƘARSHE A CIKIN URUSHALIMA (MATIYU 21:1 - 25:46)
C - HUDUBAR KRISTI A DUTSEN ZAFI (MATIYU 24:1-25:46) -- TARIN NA KALMOMIN YESU NA SHIDA
14. Kristi shine Alƙali na har abada (Matiyu 25:31-33)MATIYU 25:31-33 A zahiri kuna jiran zuwan Kristi, Mai Ceton ku da Alƙalin ku? An ba shi dukkan iko a sama da kasa. Yana zaune a hannun dama na Ubansa, kuma zai zo da girma da ɗaukakarsa, a matsayin Sarki, Alƙali, da Ubangiji. Duk idanu za su gan shi, kuma dukan mutane za su gane ɗaukakar kaunar Allah cikin jiki cikin Sonansa da aka gicciye, Mai Ceton mu. Don haka, muna shaida ɗaukakar Allah, Uba, da na Hisansa, Lamban Rago na Allah da aka kashe. Yana kiran kowane mai bi don shelar ɗaukakarsa ta hanyar yi masa hidima cikin tsarki. Roƙon Addu'ar Ubangiji, "Tsarkake Sunanka", zai tabbata a cikin mu. Kristi zai sake dawowa a matsayin ofan Mutum. Bayan tashinsa daga matattu, almajiransa sun gane shi daga sifofin sa, motsin sa, kalmomin sa, da ƙusoshin ƙusa a hannun sa. Mu ma, za mu gane shi a matsayin ɗayan mu, a matsayin mutum na ainihi. Za mu yi murna da farin ciki domin Shi ne Mai Cetonmu mai aminci, kuma mai yin tsakani ga dukan mutane a gaban Allah. Ya ɗauki zunubanmu a kan gicciye, kuma ya ci nasara a kanmu. Ya kashe fushin Allah mai zafi akan zunuban mu kuma ya sulhunta duniya da shi. A matsayin wani ɓangare na wannan sulhu na musamman, Ruhun Ubansa ya shiga cikin masu zunubi masu tuba, yana yin aikin ceton da aka samu akan gicciye. Wanda ya ƙi kaffarar Kristi don gafarar zunubansa zai halaka, ba shi da damar samun Alheri. Zai fuskanci ofan Mutum, wanda zai yi wa rayayyu da matattu shari'a. Hukuncinsa tabbatacce ne. Kristi zai tara dukan mutane a gaban kujerar shari'arsa; kuma kamar yadda ya mutu domin ya fanshe su duka, haka zai hukunta su duka. Duk ɗan adam dole ne ya bayyana a gaban ofan Mutum kuma zai yi musu hukunci ɗaya bayan ɗaya. Miyagu da masu ibada suna zaune tare amma Ubangiji ya san duk nasa, kuma zai raba su. Kristi shine Makiyayi mai kyau wanda ya ba da ransa domin tumakinsa. Tumakinsa sun san muryarsa kuma suna binsa. Ya ba su rai madawwami kuma ba za su lalace ba har abada; ba kuwa wanda zai ƙwace su daga hannunsa. Duk wanda ya bi Kristi ya kafu cikin tarayya na kaunar Allah. Duk waɗanda suke bin Lamban Rago na Allah za su tsaya a damansa. Wanda ya taurara tunaninsa akan soyayyar Almasihu da fansarsa kamar akuya marar tarbiyya ce, wanda yake kashe ranar sa yana sare kansa a kan mutane maimakon sauraron muryar makiyayi mai kyau. Kristi zai bambanta tsakanin tumaki da awaki a farkon hukuncinsa. Kuna kama da ɗaya daga cikin tumakin Kristi, ko ɗaya daga cikin awakin Shaiɗan? ADDU'A: Ubangiji Yesu Almasihu, muna bauta maka kuma muna ɗaukaka ka domin za ka zama mai hukunci a kan dukan al'ummai. Kai ne Mai Tsarki, Mai Adalci wanda ke cike da ƙauna. Kun kasance mutum, kuma kun fahimci yanayin mu mai rauni da jarabawa. Ka gafarta mana zunubanmu ta hanyar mutuwarka madaidaiciya ga dukkan mu. Kai ne Mai Cetonmu wanda ya tsarkake mu ta jininka mai daraja. Muna da tabbataccen bege cewa za ku kare ku kuma zaɓe mu a cikin babbar rana da ikon adalcin ku da gaskiyar ku. Ka ba waɗanda muke rayuwa a cikinsu dama da nufin su tuba su yi imani kafin dawowar ka. TAMBAYA:
JARRABAWAMai karatu,
Muna ƙarfafa ka ka kammala binciken Kristi da Linjilarsa tare da mu domin ka sami taska ta har abada. Muna jiran amsoshin ku kuma muna yi muku addu'a. Adireshin mu shine: Waters of Life Internet: www.waters-of-life.net |